Buổi đầu tiên đi làm có phải mua quà không?

Ferrari

Verified Banker
Các banker chia sẻ về kinh nghiệm đi làm buổi đầu tiên của mình đi ạ, cho em học hỏi :D. Buổi đầu tiên các bác có mua quà cáp gì đến không hay mời mọi ng đi ăn trưa chẳng hạn?
Em sắp vô Mb. Không biết văn hóa ở đây ntn. giúp em với !

up lên đầu. e cũng chuẩn bị đi MB. bạn chọn ngày tiếp nhận cũng là 5/7 ah? chi nhánh nào vậy. :D hy vọng làm đồng nghiệp tốt.
hóng các bác đã tiếp nhận ngày 26/6 vào chia sẻ thông tin kinh nghiệm cho anh em.:>

Các banker chia sẻ về kinh nghiệm đi làm buổi đầu tiên của mình đi ạ, cho em học hỏi :D. Buổi đầu tiên các bác có mua quà cáp gì đến không hay mời mọi ng đi ăn trưa chẳng hạn?
Em sắp vô Mb. Không biết văn hóa ở đây ntn. giúp em với !
Không cần nhé, mới vô làm gì đã có lương mà quà với cáp. Đợi khi ký hợp đồng chính thức rồi dẫn cả phòng đi nhậu là ok rồi

up lên đầu. e cũng chuẩn bị đi MB. bạn chọn ngày tiếp nhận cũng là 5/7 ah? chi nhánh nào vậy. :D hy vọng làm đồng nghiệp tốt.
hóng các bác đã tiếp nhận ngày 26/6 vào chia sẻ thông tin kinh nghiệm cho anh em.:>

mình trên HO, bạn thì sao

Các bạn có thể mời mọi người uống nước. Thường các NH dều có cafe quán cóc kế bên, gọi diện kêu nguoi ta giao tận nơi la ok. Lam quen NV cũ hỏi thăm là mọi người thường uống nước tại quán nào.

Con gái thì nên mua ít hoa quả, tranh thủ giờ nghỉ trưa mời các tiền bối "nhắm", con trai thì lại khác, hẹn mọi người sau giờ ăn trưa ra quán cafe nào đó (gần cơ quan - vì thời gian nghỉ ít) ngồi chém gió, làm quen, bala bôlô...cho không khí thêm vui vẻ. Như vậy mọi người sẽ cảm thấy thoải mái, gần nhau hơn nhiều đấy, không cần phải bày vẽ gì ghê gớm trong những ngày đầu tiên đi làm cả. :)

Chị ơi. E sắp đi làm ở MB. Hihi. Chị chia sẻ cho e chút kinh nghiệm ngày đầu đi làm với

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back
Bên trên