BIDV BIDV tuyển dụng 630 chỉ tiêu nhân viên Kế toán & nhân viên Tín dụng trên phạm vi toàn Quốc năm 2012

Các bạn thử việc đợt này ở các chi nhánh bạn có yêu cầu làm bài test hay báo cáo gì sau thời gian thử việc ko dậy.
Có gì chia sẽ nha các bạn. hj

Các bạn thử việc đợt này ở các chi nhánh bạn có yêu cầu làm bài test hay báo cáo gì sau thời gian thử việc ko dậy.
Có gì chia sẽ nha các bạn. hj

Chi nhánh mình có cả 2. Vừa test vừa báo cáo. Báo cáo thì chắc cũng dễ chỉ cần Trưởng phòng với Phó GĐ xác nhận có thích em là ok ngay. Còn bài test thì mình ko biết, vì năm nay là năm đầu tiên bị test. Mấy năm trước thử việc xong kí hợp đồng chính thức luôn.

Cho mình hỏi có bạn nào thi vào chi nhánh Hoàn Kiếm mà được gọi đi làm chưa?

Cho mình hỏi có bạn nào thi vào chi nhánh Hoàn Kiếm mà được gọi đi làm chưa?

Bạn đc CN Hoàn kiếm gọi mà chưa đi làm à? hay chưa được gọi?
Bạn tớ đi làm CN hoàn kiếm lâu rồi mà. bạn thi vị trí gì thế, nghe nói HK lay 2 KT, 3 TD thoi.

Mới gọi Bắc SG. Nhân sự cho biết NHNN đang ngâm hồ sơ mở chi nhánh mới. Chờ! Mở sẽ gọi ngay!

Theo mình được biết thì hiện tại BIDV sẽ không mở thêm bất cứ chi nhánh nào vì vậy bạn nên chọn công việc khác thay vì chờ BIDV. Hơn nữa, hiện BIDV đang trong giai đoạn rất khó khăn vì lợi nhuận toàn hệ thống năm nay rất thấp vì vậy cần phải cắt giảm chi phí mạnh, nếu mở thêm chi nhánh sẽ tạo gánh nặng chi phí cho cả hệ thống vào cuối năm. Ngay cả lương và thưởng còn giảm nữa là. Bắt đầu từ khi cổ phần thì lương và thưởng sẽ do chi nhánh lo, nhiều ăn lỗ chịu vì vậy mở chi nhánh ra vào thời điểm này thì mình nghi lương cở bản còn khó chứ đừng nói tới lương vị trí. Chi nhánh mới thì sẽ dc hỗ trợ chút ít nhưng bản thân các chi nhánh khác còn lo người ta chưa xong thì phải làm sao đây. Có chi nhánh lương giảm đến 50% còn các chi nhánh khác thì cũng chả khá khẩm hơn đâu, chi nhánh nào giỏi lắm thì chỉ giữ dc mức lợi nhuận của năm ngoái.
Vì vậy mình nghĩ bạn nên kiếm 1 công việc khác làm rồi nếu có cơ hội khác thì tính sau chứ chờ thì chắc còn lâu. vả lại thường thì mở chi nhánh thời gian đầu sẽ ko tuyển nhiều, đa phần sẽ lấy bớt nhân sự ở các chi nhánh khác để có 1 nguồn lực có kinh nghiệm chiến đầu lúc đầu và ưu tiên tuyểnn cán sự (vì bậc lương thấp hơn sẽ giảm dc một mớ chi phí)

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,546
Thành viên mới nhất
Kubetlegalcom
Back