BIDV BIDV tuyển dụng 630 chỉ tiêu nhân viên Kế toán & nhân viên Tín dụng trên phạm vi toàn Quốc năm 2012

Kệ thông tin ngoài lề đi các bạn, mình đã thi, đã cố gắng hết sức thì có quyền hy vọng.;)
Được hay không còn phụ thuộc nhiều yếu tố. Ko đc ta lại tìm cơ hội khác.
Đừng có lúc nào cũng chỉ nghĩ tới tiêu cực như thế, lạc quan mà sống. :-bd

Thực ra khi đi thi mình cũng k hy vọng nhiều vì tin ngoài lề rất nhiều. Hôm đi pv mình rất phởn, một phần vì mình pv ở quê, về quê là theo ý kiến của Bố Mẹ. Chứ mà lúc vào pv thì run như điên, trả lời cũng k tốt. Không biết các bạn ở nơi khác phỏng vấn thế nào nhưng qua tham khảo của bạn bè pv ở HN thì mỗi ng sẽ 3 câu, 3 lĩnh vực khác nhau, còn ở quê mình thì mình toàn hỏi những câu hỏi về nghiệp vụ, luật... Mình k nhớ rõ chính xác định nghĩa nó như thế nào, chỉ trả lời theo cách nhớ của bản thân thui. Nhưng cũng cùng chi nhánh đó có bạn lại hỏi khác về xã hội nữa...
Thôi coi như 1 lần đi thi, rút kinh nghiệm, nói như bạn nào là đc đi thi BIDV là may mắn 0y. (chứ mà thực ra vẫn hy vọng hí hí

các tỉnh khác thì nghiêm túc nhưng riêng tỉnh gia lai chả bao giờ ngiêm túc.cơ cấu hết rồi, có người hội sở ra thì họ vẫn có thể qua mặt dc mà, miễn là phong bì nhiều hơn thì có. Bó tay luôn.

khi nào có thông tin chính thức vụ cơ cấu thì hãy nói nhé bạn, đừng có phát ngôn lung tung, sv mới ra trường mà suy nghĩ tiêu cực như bạn thì chắc ko nên thi vào ngân hàng nữa là tốt nhất.hi

Vài chia sẻ của mình sau khi vượt qua vòng 1 với điểm khá cao, và khi phỏng vấn cũng thấy ổn. Nhưng kết quả vẫn bị loại do tiêu cực.
Trước đây mình cũng nghe nhiều người kể là BIDV tiêu cực lắm, nhưng gia đình bắt thi với lại mình cũng nghĩ là 1, 2 năm trở lại đây thực hiện thi tuyển chuyên viên tập trung cộng thêm mới cổ phần hóa chắc là sẽ minh bạch, công bằng nhưng sau khi trải nghiệm mới biết thế nào. Phải có mối quan hệ, phải có tiền để chạy $-) (tính bằng trăm triệu) tất nhiên là cũng có 1 số ít ỏi chi nhánh sẽ tuyển người tài giỏi thực sự.
Chỉ tiêu mà BIDV công bố thì GĐ, lãnh đạo ở chi nhánh cũng ăn tiền gần hết rồi, còn lại vài chỉ tiêu là ngoại giao sẽ do hội sở chính quyết định. Công bố chỉ tiêu thì nghe có vẻ là tuyển nhiều thế, công khai thế chứ thật ra là có suất hết rồi. Chưa kể sau đợt tuyển chuyên viên tập trung, công bố rộng rãi này sẽ có đợt tuyển cán sự nữa không hề công bố, chỉ lẳng lặng mà tuyển thôi. Công nhận là phấn đấu làm GĐ, lãnh đạo ở chi nhánh thì sau này tha hồ mà hốt bạc vì mấy đợt tuyển dụng này :))
Bởi thế mình khuyên các bạn đừng nên nuôi hy vọng chờ đợi nữa làm gì để rồi khi biết kết quả thì thất vọng càng lớn thôi. Chỉ nên tự an ủi là thi lấy kinh nghiệm, cho nó vui thôi. Còn bạn nào tha thiết muốn vào thì bây giờ lo chuẩn bị tiền và thiết lập các mối quan hệ để năm sau đưa tiền trước để mà giành suất đi $-)$-)

Rất nhiều người đậu BIDV đợt này mà ko cần 1 xu đó bạn, bạn nói bạn thi điểm cao nhưng mình thấy bạn suy nghĩ ntn thì điểm giành cho tầm nhìn của bạn chắc cũng dưới 5đ thôi.hi. Khoe điểm cao mà có cái nhìn lạc hậu và bi quan với xã hội, chắc ko bao giờ xem thời sự và nghiên cứu nghị quyết 4 tw đảng rồi. Bạn mình đậu vòng 1 đem tiền ra mà ng ta còn ko nhận, ng quen khá thân đó nghe.hi

Tính từ hum mình pv đến nay đã 12 ngày>> có lẽ nào đợi kết quả pv cũng phải nửa tháng giống như đợi vòng 1 k ta? 8-|

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,489
Thành viên mới nhất
789betstyle
Back
Bên trên