BIDV BIDV tuyển dụng 630 chỉ tiêu nhân viên Kế toán & nhân viên Tín dụng trên phạm vi toàn Quốc năm 2012

Tích cực để đủ tín dụng down cho xong cái tliệu kia nào T_____T Xời ơi ai cho mình vay ít tín dụng đê T____T

Tớ cũng nghe mấy a BIDV nói có thể sẽ ko đc như trước kia. Nhưng hãy nhìn vào thực tế, BIDV phát triển theo mô hình ngân hàng bán buôn, mạnh về cho vay dự án, các dự án gần như có nguồn thu nợ chắc chắn. Còn Vietin đang có xu hướng phát triển theo mô hình ngân hàng bán lẻ, và trong thời gian qua Vietin thực hiện khá tốt điều này, chất lượng dịch vụ, thái độ phục vụ rất tốt.
Cậu cứ tính mà xem, cậu cho vay dự án 100 tỷ cũng bằng 100 thằng quan hệ khách hàng bên Vietin cho vay 1 tỷ, cái nào ngon hơn nào =))
- Phải nói thêm điều này nữa,điều mà tớ thích nhất ở BIDV vấn là đơn vị duy nhất quản lý tiền từ các giao dịch chứng khoán. Trong tương lai xa tớ vẫn tin tưởng TTCK sẽ phát triển. Số tiền này là khủng khiếp thế nào.

Không biết thì ngồi im nghe người khác nói, cứ gân cổ lên cãi.

BIDV vốn là ngân hàng bán buôn nhưng đang cố gắng phát triển mảng bán lẻ. Với điều kiện thị trường + dân số VN thì bán lẻ mới là mảng thị trường có tiềm năng lớn nhất. Nhất là trong trường hợp thị trường trái phiếu phát triển sau này :|

Cho vay cá nhân có thể nhiều công việc hơn, nhưng bù lại là:
1. Khả năng phát triển mạng lưới.
2. Khả năng bán "gói dịch vụ" thay vì 1 vài dịch vụ riêng lẻ.
3. Mạnh hơn về khả năng huy động (học lại kinh tế vĩ mô xem tiết kiệm quốc gia nó nằm ở đâu).
4. Phí dịch vụ thu được cao hơn khi chia trên tỷ lệ 1 đồng vốn cho vay.

Và cuối cùng chứng khoán có lợi suất càng hấp dẫn thì càng rủi ro. Đừng bao giờ tin tưởng chắc chắn rằng nó sẽ phát triển khủng khiếp bởi như thế chính là lúc bạn dễ cho đầu vào rọ của các nhà đầu tư lớn giỏi đầu cơ. Nói trắng ra thì thị trường cổ phiếu nói chung ko thể phát triển với tốc độ vượt trội (hơn 2%) so với tốc độ tăng trưởng GDP, còn thị trường trái phiếu nói chung không thể tăng trưởng vượt trội (hơn 3%) so với lãi suất cho vay trung bình của các ngân hàng. Đấy là thực tế ở Mỹ, nước có thị trường chứng khoán được hơn 200 năm rồi. Chẳng qua biến động ngắn hạn có thể mạnh chứ dài hạn thì chứng khoán cũng chỉ là một trong số những công cụ đầu tư mà thôi.

Mới ra trường thì đừng to còi vội, nhé.

Những người trẻ mà đạt được thành công sớm thường có xu hướng tự cao ko nghe người khác nói, luôn cho mình là đúng, nếu ko hiểu rõ thì nên tìm hiểu lại rồi hẵng nói boyck_neu ạ

Không biết thì ngồi im nghe người khác nói, cứ gân cổ lên cãi.

BIDV vốn là ngân hàng bán buôn nhưng đang cố gắng phát triển mảng bán lẻ. Với điều kiện thị trường + dân số VN thì bán lẻ mới là mảng thị trường có tiềm năng lớn nhất. Nhất là trong trường hợp thị trường trái phiếu phát triển sau này :|

Cho vay cá nhân có thể nhiều công việc hơn, nhưng bù lại là:
1. Khả năng phát triển mạng lưới.
2. Khả năng bán "gói dịch vụ" thay vì 1 vài dịch vụ riêng lẻ.
3. Mạnh hơn về khả năng huy động (học lại kinh tế vĩ mô xem tiết kiệm quốc gia nó nằm ở đâu).
4. Phí dịch vụ thu được cao hơn khi chia trên tỷ lệ 1 đồng vốn cho vay.

Và cuối cùng chứng khoán có lợi suất càng hấp dẫn thì càng rủi ro. Đừng bao giờ tin tưởng chắc chắn rằng nó sẽ phát triển khủng khiếp bởi như thế chính là lúc bạn dễ cho đầu vào rọ của các nhà đầu tư lớn giỏi đầu cơ. Nói trắng ra thì thị trường cổ phiếu nói chung ko thể phát triển với tốc độ vượt trội (hơn 2%) so với tốc độ tăng trưởng GDP, còn thị trường trái phiếu nói chung không thể tăng trưởng vượt trội (hơn 3%) so với lãi suất cho vay trung bình của các ngân hàng. Đấy là thực tế ở Mỹ, nước có thị trường chứng khoán được hơn 200 năm rồi. Chẳng qua biến động ngắn hạn có thể mạnh chứ dài hạn thì chứng khoán cũng chỉ là một trong số những công cụ đầu tư mà thôi.

Mới ra trường thì đừng to còi vội, nhé.

Ở đây ko ai to còi đâu bạn à. Tớ chỉ nói theo quan điểm của tớ thôi, nếu có gì ko đúng thì tớ cũng rất vui khi đc tiếp thu ý kiến của các bạn, 1 lần nữa hoàn thiện những thứ mà tớ còn nắm chưa chắc chắn. Tớ cảm ơn về điều đó.
Bạn chắc cũng ra trường lâu rồi, vậy thì cũng có nhiều kiến thức lắm để mà '' TO CÒI '' với những người trẻ như tớ đấy :)

Ở đây ko ai to còi đâu bạn à. Tớ chỉ nói theo quan điểm của tớ thôi, nếu có gì ko đúng thì tớ cũng rất vui khi đc tiếp thu ý kiến của các bạn, 1 lần nữa hoàn thiện những thứ mà tớ còn nắm chưa chắc chắn. Tớ cảm ơn về điều đó.
Bạn chắc cũng ra trường lâu rồi, vậy thì cũng có nhiều kiến thức lắm để mà '' TO CÒI '' với những người trẻ như tớ đấy :)

"Đắc nhân tâm" nói thật đúng, dù bạn có trăm đường phải, người ta có vạn điều sai, nhưng bạn nói điều phải cho ngươi khác với thái độ trịch thượng thì không bao giờ người ta nhận là minh sai cả =)) nhưng mà dù sao mình cũng chưa là gì, thôi im lặng lắng nghe những bậc tiền bối cũng chẳng mất gì, tranh cãi làm gì nữa bạn ơiiii.

Có tớ cậu ạ, mặc dù đoán trước sẽ trượt Hà Thành nhưng vẫn ngóng cái điện thoại[-(

Các chi nhánh miền nam cũng đã có KQ rồi...Thằng bạn mình nhờ người quen hỏi ở CN Đông Đồng Nai,thì nó có trong ds đỗ,còn ds thì đang ở HO rồi :D Dự là ngày mai có KQ ^^

thế hôm nay đông đồng nai dự định gọi cho các bạn đỗ hả bạn? lúc nào bạn của bạn dc gọi nói m biết với nha. m cũng thi chi nhánh đông đồng nai.huuu

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên