BIDV BIDV tuyển dụng 630 chỉ tiêu nhân viên Kế toán & nhân viên Tín dụng trên phạm vi toàn Quốc năm 2012

Hãy xem phỏng vấn như một trò chơi. trong đó mình là nhân vật chính và hãy là chủ cuộc chơi nha các bạn. chuẩn bị trước. trong phỏng vấn mình nên nói những ý gì đó đặc biệt làm người khác tò mò. và ngta sẽ hỏi và tìm hiều những ý đó. khi đó bạn sẽ dễ dàng vượt qua nó. Bên cạnh đó, nên chú ý tới cách trả lời nếu trả lời không được hay ý mình nói ngta không chấp nhận lúc cuối của cuộc phỏng vấn hãy mạnh dạn hỏi người ta cái ý đúng như thế nào. Khi đó bạn sẽ chứng minh cho người ta bạn là một người ham học hỏi, chắc chắn không có gì mình biết hết. ai cũng vậy thôi, mình chứng minh mình là người ham học hỏi, cầu tiến, mặc khác khi đó bạn cũng chứng tỏ bạn rất mạnh dạn.
cuối cùng bạn sẽ được đánh giá cao hơn các ứng viên khác.
chúc các bạn thành công.

Bạn minhmilo ơi, chi nhánh Vĩnh Yên phỏg vấn có ai bị hỏi bằng tiếng anh ko zậy???

mới xong hồi chiều, tình hình là em cũng k hy vọng gì nhiều mấy pác ak. Điểm NV e có 48.7, muốn đậu cũng gian nan nên đi thi lấy kinh nghiệm là chính. Em PV gần cuối cùng, BLĐ vừa xã hôi xong nên vô hỏi cũng khí thế lắm. Chuẩn bị nào là tình hình kinh tế - xã hôi, lịch sử, xem mấy cha lãnh đạo tỉnh mình là ai,danh lam thắng cảnh, sản phẩm BIDV, lãnh đạo BIDV, zụ Bầu Kiên, tình hình kinh tế, thì ôi thoy, mình làm 1 mớ hỗ lốn tổng hợp của pà con trên này này, chuẩn bị câu giới thiệu bản thân vs điểm mạnh bằng tiếng anh nữa rốt cục zô nó quốc cho câu kể về gia đình bạn.
Mà ban đầu là GIỚI THIỆU BẢN THÂN, SỞ THÍCH CỦA EM.
Tiếp theo là "Em bảo em thích BIDV từ nhỏ, BIDV e thích là ở PY (quê tớ PY) sao e không về PY làm", mình bảo có nghĩ đến, nhưng ở đây nhiều cơ hội phát triển hơn, học hỏi nhiều hơn thì họ kêu nhưng áp lực vs thử thách hơn, hỏi tớ có điểm mạnh gì, moh nghĩ có thể cạnh tranh với các bạn khác, or chịu được áp lực cao (ý đề cập 15 bạn pv trước tớ"
Rồi hỏi tai sao câu châm ngôn sống of tớ là "thất bại là mẹ thành công", dẫn chứng"
Em tốt nghiệp chuyên ngành TD thì em nghĩ làm sao mình có thể nắm bắt nhanh chóng được NV KT
BIDV 10%, Vietin 10.5, đều NHNN, hỏi làm sao thuyết phục KH đến được với mình.
Có đọc báo không? có cập nhập tin tức không? Kể anh nghe vài sự kiện coi.
Lỡ giờ em đang thích BIDV mà sau này em lại thích NH khác thì sao?
Có BN hình thức cho vay (cai này bên TD chứ nhỉ? @@)
Ôi, thì cũng khá là nhiều câu nữa, moh tớ chả có nhớ cụ thể hết. Chỉ biết là trật lất những gì mình mường tượng.
Haiz, mấy bạn sau cố gắng nhé! Đánh trận con dài lắm, năm sau tớ lại thi tiếp thoy. HIx

Cho mình hỏi địa điểm mình thi là chi nhánh tỉnh A. Chi nhánh mình có 2 chỉ tiêu. Mà có khi nào người của tỉnh A không được tuyển mà chỉ tuyển người của tỉnh khác không vậy các bạn? Hic, vì 2 bạn tỉnh khác thì đứng đầu danh sách. Mình ở tỉnh A nhưng chỉ đứng thứ 3 thôi !

Lúc chiều mới pv ở CN Điện Biên về share chút cho mọi người^^
Hội đồng mình có 4 a nam pv trẻ lém, sau màn "3' tự quảng cáo" là gần nửa tiếng mình bị hỏi dồn dập:)|
Phần giới thiệu sở thích mình cũng kêu e thích cập nhật tin tức KT-XH thế là ale hấp các a đi theo xem e tạo gió nào:))
1.NV:- E bảo cập nhật tin tức vậy hãy cho biết tình hình mấy tháng gần đây của ngành ngân hàng?? ( mình chém thống đốc nói thế này, đại diện IMF, WB nhận định thế kia, tổ chức xếp hạng tín dụng fitch đánh giá thế lọ, báo nhận đinh thế chai...)
-Lỡ bốc phét sang phần giải quyết nợ xấu bằng quy định mới về trần lãi suất cho vay và huy động thế là bị vặn tai sao lại quy định 9% mà k phải 8% hay 10%?? (Nên để ý về lạm phát)
-Ngành NH nên có những thay đổi gì trong tương lai, sự thay đổi này ở các ngân hàng lớn nước ngoài có lâu rùi mà ở VN vẫn chưa có???
-Dưới góc độ là khách hàng thì e quan tâm gì nhất ở ngân hàng( k phải là lãi suất nhé)???
-Các công cụ điều tiết của ngân hàng nhà nước?? (Toàn cày về NHTM, lý thuyết tín dụng đâm ra quên béng )^:)^
-...mấy câu trên mình trả lời hở chỗ nào là bị xoáy thêm chỗ đó nên mình cũng k nhớ nữa~X(
2. Hiểu biết: Tên chủ tịch HDQT, Tổng GD, ban lãnh đạo của chi nhánh??
3. Ứng xử: Nếu tổ chức cử đi làm ở huyện xa cách 100km thì e có chấp nhận k??>> chuẩn bài dạ phẩm chất cần có của một nhân viên tín dụng là chăm chỉ và nhiệt tình, k ngại khó nên tổ chức cử e đi thì e sẽ tuân theo sự sắp xếp của tổ chức...mấy a cười và bảo bây giờ nói là một đằng nhưng đến lúc đi làm thật rồi chắc lại chả thế đâu =))
Mỗi ứng viên tầm 25-30p đỡ đòn, bảo sao lúc ra ai cũng nhăn mặt lắc đầu, xong rùi phải về lun tránh trao đổi
Chúc các bạn còn lại pv tốt nhé ^^

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Trong tuần sau sẽ có kết quả vì 1.9 phải báo cáo về hội sở. Nếu đạt bạn sẽ đựơc gọi.
bạn ơi cho mình hỏi nếu được trúng tuyển thì kí hợp đồng lun ah bạn, bạn biết ngày dự tính là ngày nào ko? Mình định 1/9 về quê, nhưng sợ họ lại thông báo lên

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên