BIDV BIDV tuyển dụng 630 chỉ tiêu nhân viên Kế toán & nhân viên Tín dụng trên phạm vi toàn Quốc năm 2012

A. Hơi lạc đề tí. Tớ muốn hỏi là các cậu nghĩ năm nay BIDV có tuyển dụng ở Hội sở không nhỉ? Mọi năm tớ đều thấy có. Năm nay lại chưa thấy j cả.

Chào các bạn. Mình thấy các chi nhánh khác được phỏng vấn nghiêm túc thật. Riêng chi nhánh mình thì lại hoàn toàn khác. Trước khi đi phỏng vấn cũng ôn đủ thứ trên trời dưới đất mong gặp tủ. Vậy mà hôm qua lúc phỏng vấn thì lại rất nhanh chóng, gọn lẹ. Vào được kêu giới thiệu bản thân, 6 vị giám khảo ngồi nghe. Nghe xong hỏi tại sao lại chọn BIDV? Xong rồi đó em có thể ra về. Chỉ có thế thôi. Khoảng 5,10'/ 1 ứng viên. Không biết có chi nhánh nào giống chi nhánh Sài Gòn không nhỉ. Nghi quá, chỉ chờ kết quả mới biết được thật hư hư thật.|-)
bạn ơi, chi nhánh mình cũng có 1 TH như vậy, chỉ giới thiệu bản thân rùi hát 1 bài, xong về c ah :(

Phỏng vấn hôm nay t bị hỏi định lý Pitago, 1 tình huống diễn thật luôn rồi bị hỏi thêm mấy tình huống nữa, nghiệp vụ thì lung tung beng, mỗi thành viên hội đồng hỏi tầm 2 câu!

Hôm nay mình pv ở Chi nhánh Cần Thơ, thấy hỏi những câu xh tương đối dễ mà lúc đó mất tự tin nhớ sai trả lời tào lao luôn.
Mới vô có 1 bác hỏi những câu đại loại như Việt Nam bao nhiêu tỉnh? có bao nhiêu thành phố? Cần Thơ có gì địa danh gì nổi tiếng...v.v...
Nghiệp vụ thì hỏi các hình thức đảm bảo tiền vay? phân biệt thế chấp và cầm cố? Thấu chi là gì? Đặc điểm nhận biết rủi ro tín dụng? v.v...

Sao mà sau khi phỏng vấn xong không ai được như ý muốn hết. không biết kết quả khi phỏng vấn như thế nào nữa. Mà tỉ lệ chọi khi vào vòng 2 cũng khá cao. lo quá.

pv chỗ mình hỏi về kiến thức kinh tế tỉnh, về thanh khoản trong ngân hàng, xử lý tình huống khi đồng nghiệp cáu gắt, nghiệp vụ thì hỏi về tài sản đảm bảo, hồ sơ vay gồm gì, về thanh toán k dùng tiền mặt,...mình trả lời câu tình huống mấy giám khảo cười ngã nghiêng luôn, ngân hàng chỗ mình họ "chọn" trước hết rồi nên mình thoải mái lắm, đi lấy kinh nghiệm thôi ah ... dù sao cũng thấy vui ... lần đầu tiên đi pv ko run chút nào ... hjhj

chưa phỏng vấn mà ngày nào cũng vào chục lần mà out trong tâm trạng căng + thẳng quá....cố lên.Sắp qua giai đoạn khổ đau rồi \m/

Ai cũng vậy hết hả bạn? Mà chi nhánh SG có trường hợp đặc cách không? Chỉ tiêu lấy bao nhiêu. Đúng là nếu phỏng vấn chỉ yêu cầu giới thiệu bản thân thì nản thật :(
Có 2 trường hợp đặc cách. Chi nhánh tuyển 11 người. Hầu như ai cũng chỉ bị hỏi vài ba câu về bản thân + kinh nghiệm. Chi nhánh chia làm 2 đợt. Nam trước 14 người. Sau đó là 19 bạn nữ phỏng vấn sau.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,654
Thành viên mới nhất
kyzsvaass968020
Back
Bên trên