Việc gì cũng có lý do riêng của nó
Mấy vị trí ở HO toàn yêu cầu đến tận trụ sở nộp hồ sơ giấy. Nó thể hiện sự khác biệt trong vị trí (theo tiêu chí của BIDV :D), một ít tâm huyết của ng ứng tuyển và ngăn chặn những thành phần trẻ trâu như em :))
Nhưng nó vô tình đẩy khá nhiều ứng viên tiềm năng rời xa ngân hàng. Nhất là ai học nước ngoài về thấy mấy cái hồ sơ lằng nhằng này chắc nản lắm ...

2 nữa là Vietinbank cũng ko phải tuyển hồ sơ onl đâu. Mấy đợt tuyển cán bộ chi nhánh còn phải mang hồ sơ đến tận trụ sở chi nhánh để nộp cơ. Ai đang làm ở thành phố muốn thi tuyển về tỉnh thì xin luôn 1 ngày về quê nộp hồ sơ có mà hết lộc :(
Chả hiểu sao đợt tuyển cho dự án triển khai Basel II lại tiến bộ thế =)))
BIDV thì ngược lại. thi tuyển tập trung thì nạp hồ sơ onl. Còn cái triển khai Basell II lại nộp hồ sơ giấy

Mà cái này yêu cầu cao thật đấy. Học hành lớt phớt như em chắc tạch luôn từ vòng gửi xe =))
Mấy cái này tuyển vào để làm đc việc chứ ko phải chơi đâu.
Bâyh thi tuyển cũng nghiêm túc (Nhà em cũng có ng quen làm bidv mà cũng phải thi mãi mới đc. Tác động chút chút thôi :))
Nên bác nào tự tin thì cứ ứng tuyển :v

hai bác @kesihao với @hwangle chắc đi làm lâu, nhiều kinh nghiệm .Nếu ở sg thì mời nhau đi uống bia đi :v
Rất tiếc tớ làm ở Hà Nội bạn ah. Cái cách lọc ứng viên này tớ nghĩ là các ngân hàng Việt Nam mình đang làm ngược so với thế giới. Tại sao các ngân hàng hàng đầu thế giới khi tuyển dụng họ có tới hàng chục ngàn bộ hồ sơ gửi về mà họ lại không áp dụng của cách chặn hồ sơ ntn. Bởi vì họ có sự trân trọng và tôn trọng với các ứng viên, những người có mong muốn cống hiến và đóng góp cho họ. Một điều nữa tớ thấy là càng nhiều ứng viên đăng ký chứng tỏ sức hút của ngân hàng càng lớn, đây là món quà vô hình mà không phải ngân hàng nào cũng có được. Nếu các ngân hàng làm tốt thì những ứng viên này dù không trúng tuyển cũng sẽ là những người đi quảng cáo không công cho ngân hàng. Cái này nó thuộc về giá trị thương hiệu. Các ngân hàng nhỏ hơn muốn có thì họ phải chi rất nhiều tiền cho quảng cáo, pr. Vậy mà BIDV đang có nó thì lại thẳng thừng tước bỏ nó đi. Mà thường những cái gì mà ta đã vất bỏ đi rồi thì lấy lại rất khó. Nói chung là theo quan điểm cá nhân của tớ í, ngày các ngân hàng Việt Nam có chỗ đứng trong khu vực vẫn còn xa vời lắm chứ đừng nói đến tầm châu lục và thế giới.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,511
Thành viên mới nhất
bet168bond2
Back
Bên trên