BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

thế thi chi nhánh nào vậy, được phỏng vấn ở đâu thế, kết quả thi tui chụp lại đây, làm gì có đứa nào là Quyên có điểm, lừa đảo à, nó thi Chi nhánh nào thế, đâu có thấy thi làm NVKD thẻ chi nhánh Tây Hà Nội, nếu vậy thi một đằng tuyển một nẻo à
Em đã đọc cái bài post trên của anh chưa.
Bạn Quyên thi GDV, chi nhánh Tây Hà Nội.
Phỏng vấn GDV, chi nhánh Tây Hà Nội

Còn việc đổi sang NV KD thẻ thì anh nói thế này luôn. NVKD thẻ thi cùng môn với GDV. Và trong BIDV luôn có sự luân chuyển giữa các bộ phận có cùng môn thi :)

Vì vậy, anh nhím thi QLKH mà vào làm QLRR nè.

Thậm chí các đợt trước, vẫn có trường hợp chia sẻ thí sinh của các chi nhánh. Ví dụ có chi nhánh đông quá, chi nhánh ít người đăng ký, nên vòng loại hồ sơ, HO mới phân bổ bớt thí sinh từ chi nhánh nhiều sang chi nhánh ít. Để điểm chuẩn được phân bổ đồng đều và tăng sự lựa chọn ứng viên tốt nhất. Cũng hợp lý mà.

Bộ phận KD thẻ-Giao dịch viên-kế toán là 3 bộ phận có sự luân chuyển nhé em. Nên chẳng có gì là khó hiểu cả. :) có thể hội đồng thấy bạn ấy phù hợp với NV KD thẻ hơn là GDV chăng?

Anh nhím rất hiểu cảm xúc của em. Từ cảm xúc tiêu cực nên sinh ra nghi ngờ mọi thứ, Hy vọng lời chia sẻ trên giúp em hiểu rõ được vấn đề. :)

Em đã đọc cái bài post trên của anh chưa.
Bạn Quyên thi GDV, chi nhánh Tây Hà Nội.
Phỏng vấn GDV, chi nhánh Tây Hà Nội

Còn việc đổi sang NV KD thẻ thì anh nói thế này luôn. NVKD thẻ thi cùng môn với GDV. Và trong BIDV luôn có sự luân chuyển giữa các bộ phận có cùng môn thi :)

Vì vậy, anh nhím thi QLKH mà vào làm QLRR nè.

Thậm chí các đợt trước, vẫn có trường hợp chia sẻ thí sinh của các chi nhánh. Ví dụ có chi nhánh đông quá, chi nhánh ít người đăng ký, nên vòng loại hồ sơ, HO mới phân bổ bớt thí sinh từ chi nhánh nhiều sang chi nhánh ít. Để điểm chuẩn được phân bổ đồng đều và tăng sự lựa chọn ứng viên tốt nhất. Cũng hợp lý mà.

Bộ phận KD thẻ-Giao dịch viên-kế toán là 3 bộ phận có sự luân chuyển nhé em. Nên chẳng có gì là khó hiểu cả. :) có thể hội đồng thấy bạn ấy phù hợp với NV KD thẻ hơn là GDV chăng?

Anh nhím rất hiểu cảm xúc của em. Từ cảm xúc tiêu cực nên sinh ra nghi ngờ mọi thứ, Hy vọng lời chia sẻ trên giúp em hiểu rõ được vấn đề. :)
Anh ơi vì sao trung tâm tác nghiệp tài trợ thương mại lại không có kết quả ạ

khéo mai cái danh sách nhím nhím gì đó gứi sẽ được sửa thành thi NVKD thẻ ở Tây Hà Nội, có vẻ bạn này là IT admin, có đầy đủ thông tin ghê, thôi nói chung là thất vọng nản nản, tui chơi với VBA vẫn tốt hơn

Thế mới bảo treo đầu dê bán thịt chó, thi một đằng tuyển một nẻo, xin thưa là tui không có thi BIDV, tui đang chơi với VBA, tại sát sao theo buoc nguoi nhà mới thấy vô lý thôi, chứ choi xấu không thèm choi

Các bạn thi không đỗ đừng bức xúc quá.
Lần trc mình thi năm 2014, khi đăng kí thì đăng thi CN Hà Nội, sau đó nhiều hồ sơ quá nên được chuyển qua Sở III.

Sau đó mình thi viết với pv cũng khá ổn, nhưng kết quả thì chỉ xếp 5/3 nên trượt. Sau đó các anh chị có gọi mình và phân tích các điểm yếu điểm mạnh của mình. Mình thấy các anh chị ấy nói đều đúng cả và mình cũng thấy đúng là mình chưa đủ cho vị trí QHKH.

Khuyên các bạn là nên nhìn lại bản thân trước khi nóng nảy, công kích người khác. Mình thấy BIDV thi công khai minh bạch hơn gần như tất cả các NH khác, họ có tiêu chí rõ ràng cho mọi người để đánh giá tự soi xét chứ ko à uôm chung chung

khéo mai cái danh sách nhím nhím gì đó gứi sẽ được sửa thành thi NVKD thẻ ở Tây Hà Nội, có vẻ bạn này là IT admin, có đầy đủ thông tin ghê, thôi nói chung là thất vọng nản nản, tui chơi với VBA vẫn tốt hơn
em bảo nhím nhím gì đó thì anh trả lời anh là nhím xù lông,
Nhưng thấy em nói vậy thì anh xẹp lông, thậm chí là trụi lông luôn rồi :cool:

Biết rằng có nhiều bạn điểm cao, được miễn thi, có nhiều năm kinh nghiệm bên ngân hàng khác, chinh chiến phỏng vấn thành công ở nhiều nơi, chinh phạt bài thi viết của một loạt nhà tuyển dụng khác....Nên giờ thất bại ở BIDV nên cảm thấy không phục...:) anh nhím cũng thi nhiều nơi, KPMG, VCBS, MB, Vietinbank, Đông Á,

Nếu không thừa nhận thất bại, chỉ khiến cái tôi của các em đã ngút trời và khó có thể đạt được điều mình muốn. Mỗi nơi có 1 tiêu chí khác nhau, và BIDV có sự lựa chọn riêng của mình. Đối với BIDV, mỗi cán bộ là một lợi thế cạnh tranh, và dĩ nhiên, BIDV có tiêu chí riêng của mình.

Đặc biệt, các em đã hiểu bạn Quyên hay bất kỳ thí sinh nào đậu đợt này là ai? họ có vai vế gì không hay chỉ là thí sinh bình thường như bao người mà vội quy kết là họ có ô dù.

Nói cho nhiều, đã bại thì cố đứng dậy mà bước tiếp. Cũng đừng phỉ báng hay hạ nhục BIDV- vì ít nhất-BIDV cũng từng là sự lựa chọn của các em 1 thời.

Liệu khi yêu 1 người, mà người ấy chưa đáp lại, các em cũng quay ra phỉ báng người ta sao?:D

Nếu nói thế này mà vẫn chưa hiểu, thì cố gắng thi đậu vào BIDV, sẽ thấy những gì mà BIDV làm là đúng và phù hợp với quy định của HO :)

Thân.

Chỉnh sửa lần cuối:
Cơ mà anh nhím lông xù có hóng đc CV TTTM bao h có kết quả ko ạ. Cảm giác vị trí này như cừu đen giữa bầy cừu T.T

Anh/ chị ơi, vì chưa có bằng (T6 mới có) nên dù đã thông báo đỗ nhưng vẫn lên danh sách ko đạt thì không biết có cơ hội gì ko anh/ chị? Em cảm ơn!

he he, tui chưa bao h thi BIDV, cũng không có ý định thi, Linhchi là tên con gái tui, đừng có nhầm Chi khổ thân con bé!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,603
Thành viên mới nhất
thecultmerch
Back
Bên trên