BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Mọi người ơi, cho mình hỏi với, thi phỏng vấn BIDV thường tổ chức vào thứ 7, chủ nhật à? Ôi, chủ nhật tuần sau mình thi, đang lo lỡ may lọt qua vòng 2 được vào phỏng vấn mà lại trùng lịch thi chắc khóc chết quá...éo le...huhu

Mọi người ơi, cho mình hỏi với, thi phỏng vấn BIDV thường tổ chức vào thứ 7, chủ nhật à? Ôi, chủ nhật tuần sau mình thi, đang lo lỡ may lọt qua vòng 2 được vào phỏng vấn mà lại trùng lịch thi chắc khóc chết quá...éo le...huhu
Chắc gì tuần sau đã phỏng vấn. Khi nào có thông báo cụ thể rồi tính sau.

à :)
sao giống câu hỏi phỏng vấn MB vậy :)

Hồi trước anh nhím cũng ngâm cứu MB dữ lắm :) cũng là mục tiêu của anh nhím hồi mới ra trường đấy :) nhưng tiếc là MB từ chối anh nhím mất :)

Trước thềm phỏng vấn BIDV mà được phỏng vấn ở SHB trước thì cũng là 1 lợi thế, vì sẽ quen với không khí phỏng vấn.

Ngày xưa anh nhím cũng bị hỏi câu tương tự khi phỏng vấn ở BIDV: "Em làm gì để huy động được xxx trong 1 tháng " :)

Anh nhớ hồi đó anh nói là "Đầu tiên, em sẽ tận dụng mối quan hệ sẵn có. Như kiểu đa cấp ấy. :) Đó là gia đình, anh chị em. Xa hơn là bạn bè...."

Hội đồng hỏi thêm: "Vậy em không sợ bị giới hạn mối quan hệ à".

Anh đáp: "Dạ không ạ. Em sẽ tiếp tục phát triển dựa trên các mối quan hệ đó. Ví dụ bạn của bố mẹ, bạn của bạn bè. Trong tất cả điều hữu hạn thì mối quan hệ nếu biết phát triển sẽ trở thành vô hạn :)..."

Thật ra phỏng vấn không phải là buổi vấn đáp. Không phải cứ trả lời đúng hết là đậu. Mà quan trọng là thể hiện thần thái và nhiệt huyết của mình. Đôi khi chỉ cần 1 phút thăng hoa thì điều đó cũng khiến ban giám khảo chao đảo vì em ngay :) Măc dù BIDV có thang điểm rõ ràng cho từng lĩnh vực :)
cám ơn anh ...híc híc, sẵn tiện anh onl, em "khủng bố" 1 loạt câu hỏi hôm qua được PV nhờ anh góp ý, theo suy đoán thì câu trả lời của em chưa thực sự đúng ý nhà tuyển dụng. E mới ra trường nên chưa có kinh nghiệm thực tế.:(
1. Khi phân tích BCTC em quan tâm chỉ tiêu nào?
2. khi thẩm định KHDN tập trung yếu tố nào? dựa vào đâu để cấp tín dụng?
3. thế nào BCTC lành mạnh? dựa vào đâu?
4. đối vs NV tín dụng yếu tố nào quan trọng nhất
...

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,094
Tổng số thành viên
351,735
Thành viên mới nhất