BIDV BIDV Thông báo tuyển dụng cán bộ đợt I năm 2015 [01.03.2015]

Ct bạn dùng ở sách nào thế?
bên sách mình học: EAT + Khấu hao + cphi lãi vay - thay đổi VLĐ - chi TSCD & VLD +thu hồi TSCD&VLD
chi phí 17k là chưa có KH
ct ở trên mình dùng là ko tính cp lãi vay của dự án vô, tại vì ta tính dòng tiền của phương án thôi.
theo quan điểm thẩm định thì ko tính cp lãi vay tài trợ cho dự án.
tuy nhiên, nếu cp lãi vay đó ko thuộc dự án thì vẫn tính vào.

còn công thức mà bạn ghi là ct tính toàn bộ dòng tiền, còn của mình chỉ là của hđ kinh doanh thôi

ct ở trên mình dùng là ko tính cp lãi vay của dự án vô, tại vì ta tính dòng tiền của phương án thôi.
theo quan điểm thẩm định thì ko tính cp lãi vay tài trợ cho dự án.
tuy nhiên, nếu cp lãi vay đó ko thuộc dự án thì vẫn tính vào.

còn công thức mà bạn ghi là ct tính toàn bộ dòng tiền, còn của mình chỉ là của hđ kinh doanh thôi
thứ nhất, đề cho dữ liệu như thế hiển nhiên mình sẽ hiểu cphi lãi này cho vốn vay tài trợ dự án.
thứ 2, mình k hiểu ý bạn lắm, đọc hơi mâu thuẫn: "theo quan điểm thẩm định thì ko tính cp lãi vay tài trợ cho dự án.
tuy nhiên, nếu cp lãi vay đó ko thuộc dự án thì vẫn tính vào."
thứ 3, vẫn có ct tính dòng tiền ròng HĐKD = EAT+Kh+ Cp lãi vay - thay đổi VLĐ
thứ 4, tại sao k tính CP lãi vay (của dự án) vào kết quả KD của dự án đó?
mình có tra lại sách thì bảng tính KQKD vẫn có tính chi phí lãi vay để xđ EAT.

áp dụng ct đúng tính đã đời, so đáp án k giống tẹo nào, còn khác xa nữa.:confused:
VD Dthu 33k, Cphi 17k, KH 10k, Lãi vay 4k. Thuế 22%. tính dòng tiền ròng năm đầu
1. 6k
2. 16k
3. 4k
4. 14,68k
Câu này loay hoay mãi k biết ra đáp án kiểu gì:eek:
Câu này chắc đề hỏi dòng tiền từ hoạt động kinh doanh chứ :
Dòng tiền HDKD: 14.68.
+ Thu 33k.
+Chi: 17k CP. Thuế: (33-17-10)x 0.22= 1.32
Dòng tiền ròng: 14.68 - 4 + 4x0.22 = 11.56

T
3. dòng tiền ngoài hoạt động kinh doanh chính: dòng tiền hoạt động tài chính + dòng tiền hoạt động đầu tư.
- Dòng tiền hoạt động tài chính = 0
- Dòng tiền hoạt động đầu tư năm 3:
+ Thu : 25.000 (bán tài sản).
+ Chi: tiền thuế: (25000 - 2800) 40% =8880
Dòng tiền: 25000 -8880 =16120
tính như bạn tức là sử dụng tỷ lệ KH đề cho để tính KH luôn à?

T
tính như bạn tức là sử dụng tỷ lệ KH đề cho để tính KH luôn à?
Uh. Đề cho tỉ lệ khấu hao từng năm rõ ràng mà. Cứ thế tính khấu hao ra thôi. cuối năm thứ 3 thanh lý được 25 k. Giá trị ghi sổ còn lại là 2k8 thì chỉ tính thuế trên tiền lời thôi.

thứ nhất, đề cho dữ liệu như thế hiển nhiên mình sẽ hiểu cphi lãi này cho vốn vay tài trợ dự án.
thứ 2, mình k hiểu ý bạn lắm, đọc hơi mâu thuẫn: "theo quan điểm thẩm định thì ko tính cp lãi vay tài trợ cho dự án.
tuy nhiên, nếu cp lãi vay đó ko thuộc dự án thì vẫn tính vào."
thứ 3, vẫn có ct tính dòng tiền ròng HĐKD = EAT+Kh+ Cp lãi vay - thay đổi VLĐ
thứ 4, tại sao k tính CP lãi vay (của dự án) vào kết quả KD của dự án đó?
mình có tra lại sách thì bảng tính KQKD vẫn có tính chi phí lãi vay để xđ EAT.
thứ nhất: về công thức, ở đây mình tính ocf = ebitda(1-t) + KH*t =ebit(1-t) + KH = EAT + KH
vì đề chỉ cho dữ liệu như vậy thôi.
thứ 2: nếu cp lãi vay là cp lãi do đi vay để tài trợ dự án thì ko tính vào dòng tiền.
ở đây mình phải phân biệt đc cp lãi nào là của dự án, cp lãi nào nếu ko thực hiện dự án thì dn vân phải trả (có nghĩa là chi phí lãi vay ngoài cp lãi vay tài trợ thực hiện dự án)

thứ 3: tại sao không tính chi phí lãi vay vào?
khi đánh giá 1 phương án kinh doanh ta ko quan tâm nguồn tiền thực hiện dự án từ đâu (nên mặc định là tiền của DN tự có)

tùy chi nhánh em ạ.
Có chi nhánh thì từ 50 điểm trở lên.
Có chi nhánh thì từ 30 điểm trở lên.
Tùy thuộc vào kết quả thi tuyển của thí sinh nữa. Thường lấy gấp 3 lần nhu cầu tuyển vào phỏng vấn :)
điểm này chỉ tính riêng phần nghiệp vụ hay có cộng thêm tiếng anh và nhân trọng số nữa???

Uh. Đề cho tỉ lệ khấu hao từng năm rõ ràng mà. Cứ thế tính khấu hao ra thôi. cuối năm thứ 3 thanh lý được 25 k. Giá trị ghi sổ còn lại là 2k8 thì chỉ tính thuế trên tiền lời thôi.
t cũng tính như thế nhưng tính ra rồi có 2 câu ko có đáp án. :( hoang mang với đề này luôn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,796
Thành viên mới nhất
Angelmaker Merc
Back
Bên trên