Bế tắc

Công việc sao như cực hình vậy e. Mà đa số đi làm là vậy, bên cạnh đó do tính cách của mình nữa, mình năng động thích bon chen, giao lưu học hỏi nhiều thứ đằng này làm giao dịch viên suốt ngày chỉ ngồi 1 chổ, làm những việc lập đi lập lại, chuyển tiền ,gửi tiết kiệm, thu nợ, sắp xếp chứng từ, ko chán mới lại. Theo a, e thử xin khâu khác làm đi bên tín dụng đấy, mình làm học hỏi kinh nghiệm còn trẻ mà làm vài năm tích luỹ vốn kiến thức, tài chính khi đó e muốn làm gì cũng đựơc hj. Chúc e thành công

E có nộp rồi ạ. Nhưng mà nộp xong thì phải đi test với phỏng vấn mà e ko xin nghỉ được để đi. Chỗ em trừ khi ốm nằm viện còn các trường hợp khác đừng nghĩ đến nghỉ phép. Một năm có 12 ngày phép mà có dám nghỉ đâu ạ. Ăn hành ngay ấy :(
khiếp nghe sợ thế
thế đâu phải gọi là làm việc :)) move thôi

E có nộp rồi ạ. Nhưng mà nộp xong thì phải đi test với phỏng vấn mà e ko xin nghỉ được để đi. Chỗ em trừ khi ốm nằm viện còn các trường hợp khác đừng nghĩ đến nghỉ phép. Một năm có 12 ngày phép mà có dám nghỉ đâu ạ. Ăn hành ngay ấy :(
Hành thì hành, đằng nào em chả có ý định nghỉ rồi, em cứ sợ hãi như thế thì làm sao em move sang chỗ khác được @@

Làm việc không hợp với tính cách, không hợp với mong muốn thì bạn chán là bình thường.
Nhìn chung, nếu dũng cảm, thì nghỉ béng nó việc rùi xin ngân hàng khác. Không rõ bạn ở Tỉnh hay ở Thành Phố. Nếu ở Tỉnh thì khó xin việc thật, nếu ở TP thì cơ hội nhiều hơn.
Đôi khi, vì cái bực mình, cái ức chế, cứ làm tiếp mà nó nặng dần lên là toi, coi như tàn đời ước mơ. Vài lời khuyên:
1.Bạn xem lại hệ thống ngân hàng xem thích việc gì thì tìm hiểu việc đó.
2. Kể cả giả ốm cũng được, cố mà nghỉ đi thi, cứ im im nghe lời thì đằng nào chả bị hành, ta phản kháng thì ta sẽ phát triển. Không sao hết, cuối cùng mục đích của bạn vẫn là rời khỏi đó kia mà, bạn tiếc gì.
3. Đừng để dòng đời xô đẩy bạn, bạn đẩy xô dòng đời bạn mới khác... hồi xưa bỏ việc lần đầu mình cũng đau đầu lắm, nhưng ngày nay bỏ việc đến chỗ mới làm nó cứ như... lên lớp mới hồi đi học ấy. Đừng lo, trải nghiệm của bản thân luôn giá trị.
4. Nếu bạn chưa vướng bận gia đình, bạn phải chuyển càng sớm càng tốt, nhanh chân lên kẻo cái xích gia đình nó kẹp vào, cơm áo gạo tiền không cho phép bạn thay đổi dễ dàng như bây giờ đâu.
5. muốn tư vấn... bỏ việc thì gửi inbox cho mình, sẽ tư vấn với kinh nghiệm chân thành nhất của cá nhân.
Cố lên chiaki

Thực tế nếu đã làm GDV 1 năm thì nghiệp vụ cũng tạm ok rồi, anh nghĩ em cứ nộp HS đi. bank nào gọi thì xin nghỉ luôn mà đi test, lo lắng hay sợ hãi mãi đc sao ? Còn nữa, chỗ em làm chỗ nào mà ghê thế, Bank trả lương cho em chứ chẳng có ai trong Chi nhánh đó trả lương cả, nghỉ phép là quyền lợi của CBCNV mà.

Thực tế nếu đã làm GDV 1 năm thì nghiệp vụ cũng tạm ok rồi, anh nghĩ em cứ nộp HS đi. bank nào gọi thì xin nghỉ luôn mà đi test, lo lắng hay sợ hãi mãi đc sao ? Còn nữa, chỗ em làm chỗ nào mà ghê thế, Bank trả lương cho em chứ chẳng có ai trong Chi nhánh đó trả lương cả, nghỉ phép là quyền lợi của CBCNV mà.
Cũng tại đông khách khủng khiếp. Nghỉ thì ko có người làm ạ. kiểu một người nghỉ cả quầy đuối :))

chủ top làm ở STB phải không ạ, kiểu không nghỉ phép được là tình hình chung, rất là mệt mỏi đấy ạ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,086
Tổng số thành viên
351,483
Thành viên mới nhất
mokatamtamcz
Back
Bên trên