Review Bật mí về lương xíu cho ai thích MB nhé @@

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+2 tháng thử việc: Khoảng 5.300.000 VNĐ đến 5.500.000 VNĐ

+6 tháng học việc: Khoảng 7.300.000 VNĐ đến 7.500.000 VNĐ

+1 năm chính thức: Khoảng gần 9.000.000 VNĐ + Lương kinh doanh

+Hợp đồng dài hạn: Giống 1 năm

+Một năm thưởng khoảng 8 lần, 1 lần 1 tháng lương

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME

các a/c cho e hỏi tí ạ, ở hà nội thì MB có những CN nào phát triển tốt? môi trường làm việc tốt ạ? :O)

nghe mà ngon như cho ấy nhỉ. không kinh nghiệm, không quen biết, cũng không quá xuất sắc nổi bật thì vào làm sao???

nghe mà ngon như cho ấy nhỉ. không kinh nghiệm, không quen biết, cũng không quá xuất sắc nổi bật thì vào làm sao???

Chả có cái gì ngon như cho đâu. Lương cao đi kèm chỉ tiêu cao. Còn làm sao vào thì đến đợt tuyển đăng ký rồi cố gắng thi :)

Thế này chứng tỏ những ai trụ được ở MB 1 là nhờ quen, 2 là nhờ may mắn, vào được chỗ ngon ngon, có nguồn dồi dào, ko phải tìm kiếm nhiều. Tự khắc là tiến, cứ làm tà tà là được đúng ko bác. Còn có thực lực hẳn thì ít.

- - - Updated - - -
Không phải vậy đâu bạn ơi. Những gì bạn nói chỉ là một phần nhỏ trong đó. Nhân sự MB làm việc rất có hiệu quả, phải công nhận có những người dù ko làm được gì nhưng vẫn ngồi đó, nhưng vẫn có những người cực giỏi và rất nhiều nhé. Ở MB có một cái khá quan trọng mà nơi khác ko có được, đó là thương hiệu của MB lớn; nghe tiếng quân đội người ta tin tưởng, và đội ngũ trí thức rất giỏi; lương cao nên cán bộ ít ham hố yêu cầu tiền %, do đó lượng khách hàng giới thiệu KH mới rất nhiều. Cũng chỉ có là làm hồ sơ thật tốt, nhanh khách hàng thương cho tiền cafe thôi, chứ ko yêu cầu %/khoản vay. Điều này cực kỳ hay. Do đó KH ngày càng mở rộng và trung thành

nhầm :)) nhân viên k có đòi hỏi nhưng sẽ có những người đòi hỏi...tự hiểu nhé :D

Thông tin này rất bổ ích cho những ai quan tâm đến MB đây. cảm ơn bạn nhìu nhé

ai nói tìm khác hàng là công việc chính của Ngân hàng, mình làm QHKHDN đây, chỉ ngồi đó người ta tự mang hồ sơ tới cho mình làm thôi, nói chung nhiệm vụ chỉ là làm hồ sơ, k có giao chỉ tiêu nhé.(mình làm vietcom nên lãi suất cho vay hơi thấp;)

Như bạn này là sướng như tiên rồi còn gì, có phải chỗ nào cũng ngon nghẻ vậy đâu. Chỗ bạn làm là Ngân hàng quốc doanh lâu năm, khách hàng nhiều làm ko hết việc. Chỗ khác, khách chả có, chạy mửa mật ngoài đường, rồi vã bọt mép gọi điện chèo kéo để chạy từng đồng chỉ tiêu kìa mà còn bị out ầm ầm kìa. Đúng là kẻ ăn không hết người lần chẳng ra, đúng là cuộc đời bao giờ cũng đầy rẫy bất công :)) :)) :))
ai nói tìm khác hàng là công việc chính của Ngân hàng, mình làm QHKHDN đây, chỉ ngồi đó người ta tự mang hồ sơ tới cho mình làm thôi, nói chung nhiệm vụ chỉ là làm hồ sơ, k có giao chỉ tiêu nhé.(mình làm vietcom nên lãi suất cho vay hơi thấp;)

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,653
Thành viên mới nhất
euchinicute
Back
Bên trên