Review Bật mí về lương xíu cho ai thích MB nhé @@

Thu nhập của CV SME :
Tham khảo tháng 11/2012

+2 tháng thử việc: Khoảng 5.300.000 VNĐ đến 5.500.000 VNĐ

+6 tháng học việc: Khoảng 7.300.000 VNĐ đến 7.500.000 VNĐ

+1 năm chính thức: Khoảng gần 9.000.000 VNĐ + Lương kinh doanh

+Hợp đồng dài hạn: Giống 1 năm

+Một năm thưởng khoảng 8 lần, 1 lần 1 tháng lương

+Các vị trí khác lương sẽ giao động một xíu tùy vị trí, thường sẽ thấp hơn so với SME

Hic, bây giờ em thấy làm ở ngân hàng nào cũng áp lực. Chắc là tình hình chung thế cả rồi. Em cũng thích MB lắm nhưng mà...MB đòi chiều cao trên 1m6 đúng ko ạ ? Thế thì em chịu rồi

Chà,nghe các bạn nói nhiều mà mình phân vân quá.
Mình đc gọi đi làm ngân hàng nàh nước trung ương,vụ tín dụng.SĂp đi ph vấn MB rồi.
ko biết nên chọn mb hay sbv nhỉ.ai cho lời khuyên với.

chắc đó là lương ở hội sở thôi, các chi nhánh bình thường làm gì mà cao được như vậy:-? mà ngân hàng bây giờ lương cao cũng đi kèm áp lực lớn>:D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
các bạn chưa đi làm ngân hàng nên nói cho dù khó khăn gian khổ thế nào cũng cố gắng chịu được,nhưng nếu rơi vào hoàn cảnh ko biết làm sao để chạy được chỉ tiêu, tuần nào cũng họp vài lần, sếp hỏi từng người, tuàn này e làm được cái j ,huy động được bao nhiêu , giải ngân bao nhiêu....hỏi mà phát ngại, mới bố làm lâu khách hàng nhiều còn tung chân chạy ko đủ , mình mới vào biết bắt đầu từ đâu....và nơi nào cho e, lại sách áo ra đy, Một ngành thật phũ phàng...

Nói chung là tớ thấy các bạn mới ra trường cứ háo hức với MB.Lúc vào rồi thì khoán cho một cục chỉ tiêu mà mới nghe thấy đã ớn.Nói chung ở chỗ tớ năm nào QHKH cũng tuyển mới, khách hàng thì bị mấy ông Vietin với Vietcom xơi hết rồi.Lương MB ko cao như các bạn nghĩ đâu, ra vào liên tục.Mới vào làm mà cứ 4 tỷ/tháng thì chỉ có người giàu mới chịu được.Tâm sự thật cho các bạn lên dây cót tinh thần.

Nói chung là tớ thấy các bạn mới ra trường cứ háo hức với MB.Lúc vào rồi thì khoán cho một cục chỉ tiêu mà mới nghe thấy đã ớn.Nói chung ở chỗ tớ năm nào QHKH cũng tuyển mới, khách hàng thì bị mấy ông Vietin với Vietcom xơi hết rồi.Lương MB ko cao như các bạn nghĩ đâu, ra vào liên tục.Mới vào làm mà cứ 4 tỷ/tháng thì chỉ có người giàu mới chịu được.Tâm sự thật cho các bạn lên dây cót tinh thần.
bây giờ lại giống như bên Mari và Tech rồi ah; căn bản là cùng 1 thằng tư vấn ; haiz

Gửi bởi iosheries Xem bài viết

Ra vào liên tục. Bác lại làm cho anh em nản chí rồi đó nha. :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,659
Thành viên mới nhất
waulterw
Back