Bất cập về dịch vụ chuyển tiền qua ngân hàng

linna

Thành viên
Gia đình mình sống ở Đà Nẵng, có mỗi đứa con lại đi học học xa nhà ( theo ý muốn của ba nó, nó vào Nam theo học trường chuyên Lê Hồng Phong ở Sài Gòn). Trước giờ em cũng toàn chuyển tiền cho cháu nó đóng học phí với tiền sinh hoạt. Cơ mà đợt này làm ăn lu bu quá nên mình không để ý, đến khi cháu nó nhắc sắp hết hạn đóng rồi mới cuống lên đi chuyển, ấy vậy mà tiền vẫn tới trễ! May mà cu cậu sáng dạ biết mượn tiền của bạn đóng tạm rồi khi tiền em tới trả lại cho bạn sau, nhưng sau việc này quả thật mình thấy rất là bất an với việc chuyển tiền sử dụng dịch vụ của ngân hàng.

Mà không chỉ mỗi lần này đâu, bao nhiêu lần mình chuyển tiền cho đối tác (mình đang kinh doanh nhỏ ạ) thì cũng có vài lần đối tác than phiền tiền chuyển đến chậm quá, trong khi trong làm ăn thì đặt chữ tín lên hàng đầu! Bởi vậy nhiều khi thực sự rất bực bội lắm vì bị nghi ngờ không đáng có. Các anh chị có cách giải quyết nào hiệu quả cho cái chuyện chuyển tiền này không? Nhất là chuyển tiền khác ngân hàng sao cho nhanh đó. Trả lời được cho mình thì mình xin cảm ơn nhiều ạ.

Cũng may đó chị ơi, chứ có nhiều trường nộp trễ hạn là bị thì bị cấm thi luôn rồi, chừng có có khi phỉa đóng tiền học lại vì không đủ điểm đó ạ

chuyển tiền khác ngân hàng thường mất nửa ngày - 1 ngày, vì thế chị muốn nhanh thì nên chuyển buổi sáng thì buổi chiều nhận được
nên dùng bank lớn như VCB chẳng hạn thì sẽ nhanh hơn đó chị :D

Chuyện chuyển tiền mà bị trễ thì em cũng gặp vài lần rồi cứ ra ngân hàng chuyển xong, cứ đinh ninh là tiền đã chuyển rồi nên yên tâm. Tới khi khách hàng gọi hỏi thăm thì mình mới biết là tiền vẫn chưa tới. Lúc đó mới tá hỏa lên gọi cho ngân hàng thì ngân hàng bảo là lỗi hệ thống gì ấy, nên chắc mai mới tới được, vậy mà em lỡ hứa khách hàng rồi mới buồn. :(

chuyển tiền khác ngân hàng thường mất nửa ngày - 1 ngày, vì thế chị muốn nhanh thì nên chuyển buổi sáng thì buổi chiều nhận được
nên dùng bank lớn như VCB chẳng hạn thì sẽ nhanh hơn đó chị :D

Lần đó chị cũng chuyển khác ngân hàng em ạ, nhưng tới 2 ngày sau cháu mới nhận được. Chị đang dùng của ngân hàng vietcombank, vì nó gần nhà nên thấy tiện mới làm thẻ ở đó nhưng mà thình thoảng hay bị lỗi nên chán lắm. Ngân hàng VCB là ngân hàng gì hả em?

Lần đó chị cũng chuyển khác ngân hàng em ạ, nhưng tới 2 ngày sau cháu mới nhận được. Chị đang dùng của ngân hàng vietcombank, vì nó gần nhà nên thấy tiện mới làm thẻ ở đó nhưng mà thình thoảng hay bị lỗi nên chán lắm. Ngân hàng VCB là ngân hàng gì hả em?

Có thể chị chưa hiểu rõ về quy tắc về giao dịch chuyển tiền ngân hàng nên mới dẫn đến sai sót như vậy. Thường giao dịch khác ngân hàng thì thời gian mất lâu hơn, thường là 1 ngày ( nếu gửi buổi sáng thì chiều sẽ nhận được, còn nếu giao dịch buổi chiều thì tới sáng hôm sau tiền mới tới ) nhưng mà chị phải trừ ngày nghỉ chiều t7 và chủ nhật sẽ không giao dịch và cả ngày lễ nữa. Vì thế trong kinh doanh mình phải biết những chi tiết nhỏ này để tránh sự chậm trể đáng tiếc chị ạ

he he VCB là Vietcombank mà chị, thế chị dùng internet banking cho nhanh, đỡ phải đi lại
e dùng chẳng bị hỏng bao h, cứ sáng gửi chiều nhận
nhiều khi còn do đầu nhận bên kia nữa chị ah

he he VCB là Vietcombank mà chị, thế chị dùng internet banking cho nhanh, đỡ phải đi lại
e dùng chẳng bị hỏng bao h, cứ sáng gửi chiều nhận
nhiều khi còn do đầu nhận bên kia nữa chị ah

Internet banking thì chị có biết sơ, nghe nói chuyển tiền bằng cái này ở nhà mình chuyển cũng được, không cần ra ngân hàng phải không em? Nhưng chi phí có mắc không? Chỉ ngân hàng Vietcombank mới có dịch vụ này thôi hả em?

Có thể chị chưa hiểu rõ về quy tắc về giao dịch chuyển tiền ngân hàng nên mới dẫn đến sai sót như vậy. Thường giao dịch khác ngân hàng thì thời gian mất lâu hơn, thường là 1 ngày ( nếu gửi buổi sáng thì chiều sẽ nhận được, còn nếu giao dịch buổi chiều thì tới sáng hôm sau tiền mới tới ) nhưng mà chị phải trừ ngày nghỉ chiều t7 và chủ nhật sẽ không giao dịch và cả ngày lễ nữa. Vì thế trong kinh doanh mình phải biết những chi tiết nhỏ này để tránh sự chậm trể đáng tiếc chị ạ

Chị tuy kinh doanh nhỏ, nhưng hay chuyển tiền nên sao mà không biết mấy cái này được em. Hôm đó rõ ràng chỉ gửi hôm thứ 5, chẳng trúng lễ lộc gì cả. Vậy mới tức chứ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,638
Thành viên mới nhất
youhuihuodog52
Back
Bên trên