Bàn về chỉ tiêu huy động vốn

Dẫu sao thì huy đông là một trong những việc khó khăn khi làm cán bộ quan hệ KH, nhưng cũng pải xem xem đối tượng KH của chúng ta là thế nào? nắm bắt ra sao/???/

Huy động thực sự là khó khăn với những người đi làm xa nhà và mới ,chưa kể nhân viên mới ở vài ngân hàng chỉ tiêu huy động vôn luôn ở mức cao thì liệu việc có bị out khi không hoàn thành chỉ tiêu huy động không nhỉ
- Mình thấy điều khiến người ta gửi tiền đơn giản là uy tín của ngân hàng đó .các chương trình khuyến mại gửi tiết kiệm ( Còn khách quen thì mình không nói đến ,vì lượng khách này họ là khách hàng thân thiết của ngân hàng ,có nhiều công việc liên quan đến ngân hàng nên người ta thường tập trung gửi ,chuyển ,và thực hiện các công việc giao dịch tại 1 ngân hàng quen thuộc )

Công nhận khó thật, nhưng ấn tượng với tớ vẫn hãi nhất là tiết mục chở tiền bằng xe máy của ngân hàng.Sợ chết đến già luôn !

Đọc nhiều, nghe nhiều cũng chỉ là mớ lý thuyết suông, cứ vào thực tế rồi biết
ai có lợi thế gia đình sẽ rất suôn sẻ trong thời gian đầu, chứ ai ko có lợi thế ấy thì.....
còn động não, dẻo mỏ, tất nhiên là điều phải có nhưng sinh viên là gà, ko bị lừa thì thôi chứ đừng nói chuyện lừa người khác.

chỗ mình 1 tháng huy động 3 tỷ, cho vay 1 tỷ. :(

Bây giờ người ta không gọi là nhân viên tín dụng mà gọi là nhân viên quan hệ khách hàng là có lý do của nó. Mình phải làm sao tạo được mới quan hệ tốt với khách hàng hiện hữu, khách hàng mới, khách hàng tiềm năng...không phải để họ về giao dịch ngay mới chúng ta mà chỉ cần duy trì mối quan hệ, nhất định 1 ngày nào đó họ sẽ giới thiệu cho ta khách hàng mới về giao dịch. Chỉ có cách này là chính thống thôi bạn ơi, còn nếu được deal lãi suất thì mình cứ đi tiếp thị thôi, người gửi tiền 70% là thích lãi suất cao.

Mình chưa đi làm tuy nhiên mình hỏi các bạn là vậy khi vào ngân hàng người ta ko dạy mình cách để huy động sao? Ít ra cũng phải có các buổi truyền đạt kinh nghiệm về cách làm của các người đi trước dạy lại cho nhân viên mới chứ?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,493
Thành viên mới nhất
Keonhacaibike1
Back
Bên trên