Bạn nào thuộc dân chuyển mạch gồm Smartlink, Banknetvn và Onepay....vô làm quen chút nhỉ

Dear, hiện tại ở Việt Nam banker thì đã quá nhiều roài, nhưng dân chuyển mạch kết nối liên ngân hàng và các dịch vụ giá trị gia tăng trên hạ tầng thẻ ngân hàng thì còn khiêm tốn wa....
ko biết bạn nào đã từng làm ở các tổ chức liên quan đến E-Bank & E-Pay thì lên tiếng thảo luận về chủ đề "các dịch vụ xoay quanh chuỗi giá trị chuyển mạch tài chính" chút ạ
thank a lot

Cái này nghe vừa quen vừa lạ nhe. Nói rõ cho anh em biết coi bạn

Mình bên OnePAY, có chuyện gì ko bạn :D
mà bạn đang làm ở Smartlink hả

Nhiệm vụ chính là đứng ở giữa, kết nối với tất cả các ngân hàng, các nhà cung cấp dịch vụ, các trung gian thanh toán.

Một ví dụ ở đây là mỗi ngân hàng đều đầu tư ATM, POS,.... và nếu để ngân hàng đứng độc lập thì khách hàng của ngân hàng đấy chỉ dùng được các dịch vụ, thiết bị của ngân hàng đấy, không sang được ngân hàng khác. Vì vậy nhu cầu đặt ra cần một đơn vị đứng ra làm trung tâm kết nối để chia sẻ hạ tầng chung, dịch vụ chung của ngân hàng.

Bài toán bạn có thể thấy thực tế là bây giờ với thẻ ATM bạn mở ở một ngân hàng, bạn có thể rút tiền ở tất cả các ATM của các ngân hàng khác, điều này là nhờ có Công ty trung gian như Banknetvn đứng ra làm cầu nối đằng sau.

Giải thích như vậy cho dễ hiểu nhé, còn chi tiết bạn có thể truy cập website sẽ có nhiều thông tin hơn nữa.

Good luck!

cái này phải người trong ngành mới hiểu rõ dc, nên mới cần phải "tụ tập" những người trong ngành chuyển mạch TC để cùng offline và bàn thảo xem để cùng học hỏi kinh nghiệm ạ, Mình đang định làm 1 seminar offline của các đơn vị như Banknetvn, smartlink, Onpay + 1 số đơn vị khác như VNpay hoặc VMG nữa chẳng hạn để cùng trao đổi về chủ đề chuỗi giá trị trên nền tảng hệ thốn thẻ thanh toán + hệ thống chuyển mạch để cùng đào bới về các dv GTGT này chút ha...keke

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên