Bạn nào phỏng vấn cá nhân bên Techcombank thì vào đây nhé !!

Tình hình là mình vừa nhận được 1 cuộc điện thoại của Techcombank thông báo đã vượt qua vòng phỏng vấn nhóm và tiếp theo sẽ bước vào vòng phỏng vấn (theo mình) là gay go nhất : Phỏng vấn cá nhân. Nên bi giờ mình lập nên thread này để cho tụi mình có không gian riêng để trao đổi về những câu hỏi mà các anh/chị ở bên Tech có thể hỏi tụi mình khi phỏng vấn. Rất mong các bạn đóng góp ý kiến nhé. ^^. Các bạn phỏng vấn rồi thì nhớ review cho tụi mình câu hỏi nhé. Thanks các bạn nhiều nhiều..
P/s: mình sẽ phỏng vấn vào 9h30 3/1 vị trí chuyên viên khách hàng doanh nghiệp vừa và nhỏ. Các bạn nào phỏng vấn cùng đợt (hay khác đợt) thì tụi mình làm quen nhé ^^

Mình phỏng vấn RBO sáng 6/1 . Vào 1 lần 2 người, mình với 1 bạn nữ nữa, Hội đồng thì gồm 2 người, 1 người bên nhân sự với 1 người giám đốc chi nhánh. Giới thiệu bản thân. em nghĩ mình có điểm mạnh gì, điểm yếu gì, công việc partime thế nào.
Mấy bạn cho mình hỏi lúc phỏng vấn, giám đốc chi nhánh có ghi trên 1 tờ giấy, trong đó có mấy cột như ngoại hình, vị trí ứng tuyển.... mình thấy lúc mình vào, nhỏ bạn kia thì chả thấy ghi gì, mình thì thấy chú giám đốc chi nhánh ghi mình ở mấy cột đó số 3 4 gì đấy @@. có ai biết ko?

Haiz...giờ mới có thời gian lên ub review cho các bạn nè. Mình thi Rm bên trụ sở của Techcombank ở Tôn Đức Thắng. Vào thì mình là người phỏng vấn cuối cùng. Nói chung vào trong phỏng vấn thì các bạn cứ bình tĩnh coi như mình đang chia sẻ những câu chuyện với các anh chị trong đó thui. Bạn nào còn run thì cứ nói chuyện kết bạn với mấy bạn xung quanh, vừa hết hồi hộp lại vừa quen được bạn mới :). Mình vào phỏng vấn thì anh nói giới thiệu bản thân với quá trình làm partime cho anh ây nghe. Mình thì chỉ làm them có ít nên có bao nhiêu mình xổ ra hết hehe :D:D. Sau đó anh hỏi mình là bán hàng thì điều j là quan trong nhất? Có bao nhiêu kênh để lấy danh sách khách hàng, trong các chỉ số tài chính thì bạn thấy chỉ số nào (đối với bạn) là quan trọng nhất? Sau đó anh đưa ra những tình huống thực tế để bạn có thể ứng xử (kiểm tra mức độ lanh lẹ của bạn ) :cool::cool:. Sau mục đó thì ảnh nói là sẽ thông báo kết quả sau hehe tùy vào cách các bạn chém gió nhé !!! Good luck !

Mình vừa mới PV RBO, hội đồng mình có tới 3 anh, chị. PV một lúc 3 người lun. Mà lúc tụi mình gioi thieu bản thân thì mot anh và một chị nhân sự ra ngoài, chỉ con mot chi....Sau đó hỏi kế hoạch bản thân lúc sau thi chị nhan su ngoi ghi vao bang danh gia hoi tung nguoi mun thực tập ở chi nhánh nào =))......Hixxxx...Sao thay phieu va hồi hộp qúa T T

Haiz...giờ mới có thời gian lên ub review cho các bạn nè. Mình thi Rm bên trụ sở của Techcombank ở Tôn Đức Thắng. Vào thì mình là người phỏng vấn cuối cùng. Nói chung vào trong phỏng vấn thì các bạn cứ bình tĩnh coi như mình đang chia sẻ những câu chuyện với các anh chị trong đó thui. Bạn nào còn run thì cứ nói chuyện kết bạn với mấy bạn xung quanh, vừa hết hồi hộp lại vừa quen được bạn mới :). Mình vào phỏng vấn thì anh nói giới thiệu bản thân với quá trình làm partime cho anh ây nghe. Mình thì chỉ làm them có ít nên có bao nhiêu mình xổ ra hết hehe :D:D. Sau đó anh hỏi mình là bán hàng thì điều j là quan trong nhất? Có bao nhiêu kênh để lấy danh sách khách hàng, trong các chỉ số tài chính thì bạn thấy chỉ số nào (đối với bạn) là quan trọng nhất? Sau đó anh đưa ra những tình huống thực tế để bạn có thể ứng xử (kiểm tra mức độ lanh lẹ của bạn ) :cool::cool:. Sau mục đó thì ảnh nói là sẽ thông báo kết quả sau hehe tùy vào cách các bạn chém gió nhé !!! Good luck !

Bạn pv RM hỏi cả về chỉ số tài chính và các tình huống à? Mình pv RM ở HN nhưng k hỏi sâu về những phần này. Do khác biệt cách pv 2 miền hay là mình có khả năng tạch rồi nhỉ. :oops:

Cũng không vui lắm đâu bạn à. Loại từ vòng kia có khi thoải mái vì cũng tập xác định là thi cho vui roài. Cơ mà đến vòng này tự nhiên lại có chút hồi hộp. chờ đợi mệt mỏi lắm. hx hx hx

Bạn pv RM hỏi cả về chỉ số tài chính và các tình huống à? Mình pv RM ở HN nhưng k hỏi sâu về những phần này. Do khác biệt cách pv 2 miền hay là mình có khả năng tạch rồi nhỉ. :oops:
haiz..mình gặp 2 người pv luon đấy. Anh đấy xoắn nhiều lắm luôn đó bạn. Cuối giờ mình còn kịp hỏi ảnh 2 câu nữa. Nói chung đi pv mình cũng phải hỏi lại người ta nữa

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,629
Thành viên mới nhất
sukiwaterhousem
Back
Bên trên