NH.Nước ngoài ANZ tuyển dụng Tele Sales Officer, Credit Cards & Personal Loan tại Hà Nội & TPHCM

Em là sinh viên năm 3 Kinh tế quốc dân. Quả thật nếu với chỉ tiêu 500 thẻ Debit trong tuần đầu tiên mà hoàn thành thìnhân viên đấy chắc phải thành thần rồi. Mối quan hệ và kỹ năng sale như thế thì đi làm cho ANZ làm gì. 500 thẻ trong lúc kinh tế khó khăn thế này ư O_O.

Bạn cho mình hỏi là phong cách làm việc của mình thế nào thì sẽ phù hợp với họ? có cần thể hiện sự năng động không? hay từ tốn và chăm chỉ là được?
Tùy vào team leader bạn ạ, mỗi người 1 kiểu vì làm nhóm mà, nhưng nếu bạn hòa hợp được thì mình sẽ dễ phát triển hơn. Chủ yếu cần cách mình nói chuyện có thể hiện được nét riêng không và có cuốn hút được khách hàng không thui. Năng động thì dành cho direct sales còn kiên trì thì dành cho tele sales, bạn thích thoải mái, gặp gỡ trực tiếp kh thì làm direct, còn thích ngồi 1 chỗ và thuyết phục kh thì tele. Nói chung muốn bán tốt cũng phải tùy thuộc khu vực thị trường, với kh miền bắc họ thích gặp trực tiếp hơn còn với kh miền Nam cái gì tiện cho họ thì họ làm.

Lý do tại sao bạn nên đăng ký lái xe taxi?
1. Một người lái xe taxi có khoảng 15 khách hàng mỗi ngày (bạn sẽ được trả tiền 15 lần mỗi ngày)

2. Lái xe taxi biết tài xế taxi khác

Ứng dụng không có sẵn, nhưng họ có thểđăng kýngay trên
http://liftagox.comLàm điều đó trước khi người khác làm,
chúng ta sẽ khởi động ứng dụng sớm tại Việt Nam.
chuẩn bị sẵn sàng :)

Hoang Duy

Sale thẻ tín dụng bên citi điều kiện có dễ ko bạn ơi:D

mình đang làm sale thẻ TD citibank nè , , nói chung môi trường bên này khá tốt , mới zô bạn đc quyền thỏa thuận lương nếu bận có nhìu kinh nghiệm thì lương cơ bản sẽ cao , còn lại là do HH thè , tùy loại thẻ và số luong mà mình sẽ đc tiền HH khác nhau , có thẻ 100k , thẻ 150k , thẻ 200k , nhưng phải >3 thẻ mới đc tính HH , số lượng thẻ càng nhiều thì tiền hoa hồng từng thẻ sẽ tăng cao
nói chung cũng hơi áp lực ,, ở đâu cũng vậy , nhìu bạn k chịu đc thì sẽ nghĩ , có lúc mình cũng nản lắm nhưng cố gắng vì môi truồng ở đây nếu bạn làm giỏi thì hơn 6 tháng bạn có thể đc lên leader , vẫn kí hd thông wa cty bên thứ 3 nha , còn ai muốn làm trực tiếp bên citibank thì đk cao hơn , và phải giỏi tiếng Anh , PV Tieng anh khi đó lương sẽ cao hơn , còn thông wa cty thì phải thấp hơn nhưng lương CB bên đây từ 3tr - 3tr5 tùy kinh nghiệm và theo lương thỏa thuận , có ng làm giỏi tháng 18 thẻ và đc tiền HH 5tr mấy chưa tính căn bản
hix nhưng vấn đề là phí thường thẻ khá cao có thẻ 1tr2 , 1tr5 1 năm nên nhìu KH chê phí cao k chịu làm , đôi lúc cũng hơi nãn =.="

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Lương 15 củ trở lên e êi =)), chỉ có dòng thẻ bạch kim thui (vs diện lương)
Tuy nhiên bên này nếu kí quĩ đc 100% hạn mức (nhưng ls kém hơn ANZ)
Có dòng thẻ có bảo đảm nữa
Citi hỗ trợ cấp thẻ cho các doanh nghiệp hơn ANZ nhé, cứ có lãi là đc roài, ko bắt buộc chia theo cổ fần và cứ trung bình là 8 củ như ANZ
bên citibank thẩm định DN khó hơn mấy NH khác nhiều lắm , DN thường ít đc improve lắm , rớt hoài thôi , nói chung nếu đc duyệt wa citibank rồi thì đi bất kỳ NH nào cũng đc duyệt hết!
p/s : nói chung ở đâu cũng vậy , do mình cả , bước đầu luôn gặp nhiều khó khăn và đặc biệt nếu bạn chưa có kinh nghiệm và k có data riêng thì cũng khó duy trì đc , hơn thua nhau ở chổ đó , data cty 1 tuần chỉ đổ 1-2 lần 100 số , còn lại thì tự xử.....ngày nào cũng phải có llead , tháng đầu target 3 thẻ , tháng thứ 2 target 7-10 thẻ tùy theo kinh nghiệm của bạn , như mình thì tháng thứ 2 phải 10 thẻ đc improve chứ k phải tính nộp hs vô đâu , nhiều ng tháng 28-29 hs nộp zô nhưng số thẻ improve chỉ có 15-16 , bị rớt khá nhiều , hên xui , nhiều bạn vào làm 1-2 ngày cũng nghĩ hoài nên tuyển ng thường xuyên , ra vào liên tục thôi , lúc mới zô mình cũng nãn vì áp lực khi k có lead , bị nhắc liên tục , nhưng rồi cũng quen đc với môi trường này và gắn bó lâu dài đc , sale là phải kiên trì , và "lì" vì nếu bạn tự ái thì dễ bỏ lắm , ngày nào cũng bị KH chữi là chuyện bt , phải tập đối mặt với điều này....vượt wa giai đoạn đầu thì bạn sẽ làm tốt đc :)
bên citi có 3 loại thẻ thôi , 2 tín dụng visa bạch kim TN phải >15tr , Master phải >20tr và 1 thẻ RC chuyên rút tiền , gập rất nhiều KH đã có thẻ ANZ và HSBC rồi nhưng họ có mở thêm hay k 1 phần do nhu cầu , 1 phần do cách thuyết phục của bạn thôi , cũng hên xui lắm

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
nghe em cũng sợ quá, nhưng chưa có việc làm, đang thất nghiệp, em phân vân quá không biết có nên làm không ạ

Mình làm tele sales ở đây được 1 tháng rùi , lương 2tr5/ tháng, bị trừ 10% bảo hiểm hàng tháng. Bán thẻ Credit Cards, tháng 1 chỉ tiêu 4 thẻ, tháng 2 thì 6 thẻ, từ tháng 3 trở đi mỗi tháng 8 thẻ. Hoa hồng thì thẻ chuẩn 140k/ thẻ, thẻ vàng 200k/thẻ, thẻ pla 300k/thẻ. Chỉ cần trọng số được 80% target là có tiền incentive. Tiền incentive trả gối đầu, vd tháng 4 làm tháng 6 mới có. Còn tiền defer thì 3 tháng trả 1 lần. Hoa hồng = incentive (80%) + defer (20%). Không đủ khung 80% target thì những thẻ đã làm được sẽ cúng không cho công ty. Hợp đồng ký với bên thứ 3 là Talent net. Có ngày nghỉ phép, nghỉ lễ, nghỉ thai sản và bảo hiểm. Do là tele sales nên làm từ 8-12h, 13h-17h ( ngày 8 tiếng), từ thứ 2 - thứ 6, phụ cấp tiền gửi xe ( tháng đi làm 22 ngày).Data do ngân hàng cấp, không cho sử dụng điện thoại trong giờ làm việc, data ngoài cũng ok nhưng phải đưa ngân hàng wash trước rùi mới được dùng, nếu không bạn sẽ dễ bị out vì khách hàng complaint. Môi trường làm việc cũng thoải mái, đòi hỏi sự kiên nhẫn nhưng không thể đáp ứng được sở thích của các bạn thích năng động và bay nhảy. Phỏng vấn tiếng việt, chủ yếu là team leader thấy bạn có hợp với phong cách làm việc của họ không thui. Hehe, mình ra trường gần 1 năm nay nhưng giờ mới lang bạt vào đây làm tạm nuôi thân. Điều kiện của ngân hàng để mở thẻ cũng khá khắt khe, không phải cứ có khách là đã có thể mở thẻ. Nói chung mới vô 1 tháng cũng học được vài thứ, còn có gắn bó được không thì chưa bít
chị còn làm ở ANZ ko ạ?nếu làm lâu có được xem xét sang bộ phận khác ko chị :)

Có anh chị nào đang làm bên ANZ cho em hỏi tí
Em đc nhận vị trí công tác viên Direct Sales credit card, người ta nói nếu đạt chỉ tiêu và nhận vào làm chính thức thì lương tầm $400 , k bik thông tin này chính xác k?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,653
Thành viên mới nhất
euchinicute
Back
Bên trên