[Ảnh ]: Chuyện này có tin được không bác?

MOB

Trả mây về trời cho gió cuốn đi
Đêm hôm nằm giường lượn lờ Fb. Đọc đc 1 cái stt của 1 đứa bạn. Em nghĩ là nó ko chém gió. Nhưng nếu đây là sự thật thì là.....không tưởng...
Thiếu 6 tờ 500k / 100 tờ 500k.
[/URL]

Thường khi khách hàng đi rút tiền rất ngại đếm lại, nhưng đây thực sự là một việc không nên. Có thể do khâu sai sót khi kiểm đếm, nhưng cái con số 1/100 sai sót kia thì k biết bạn ý lấy ở đâu. Về việc nhân viên ngân quỹ lấy tiền của khách thì mình nghĩ hoàn toàn có thể xảy ra. Vì giao dịch viên sau khi kiểm tiền và bó tiền, bao giờ cuối ngày cũng phải cân quỹ, nếu tự dưng bị thừa trong ngân quỹ chắc chắn sẽ phải phải phát hiện ra

NH trước khi giao tiền cho KH thường chạy máy lại. Và các máy đếm tiền thông thường 100 tờ hay đếm thành 98.99. Chạy lại vài lần sẽ đủ do tiền bị dính.
Chưa bao giờ mình thấy máy đếm tiền có 94 tờ mà chạy máy thành 100 tờ cả. Vì khi chạy thiếu tiền NV NH sẽ chạy lại vài lần và không bao giờ cho cùng 1 kết quả nếu máy có xác xuất sai. (chắc chắn luôn)

Do đó có 2 khả năng:

- Tiền bị ướt nên dính, phải kiểm bằng tay thật kỹ.
- Bị rút ruột.

Nếu bị rút ruột bạn nên xác định cho rõ, nếu như không có nghi vấn bên ngoài (bạn tiềp xúc với ai khác trước khi kiểm lại tiền) thì có thể đến NH để báo và xin xem lại camera khi giao tiền xem NV có chạy tiền theo đúng quy định hay không. Như vậy có thể phát hiện ra ngay. Còn nếu trên camera thể hiện đầy đủ số tiền khi chạy máy thì bạn phải chấp nhận thôi, vì NH không sai.

100 tờ tiền 500......

Ở giữa là 3 tờ 20....

Mới rút ngân hàng ra....

Vậy nhé....

Khỏi bàn....

Yeah yeah ,......

Hơi lạ nhỉ, thường đếm 2 lân máy cơ mà, chắc do bị quỹ rút ruột hoặc bạn đi rút ỉm đi thui, chứ thừa thiếu tiền cuối ngày đóng quỹ biết ngay, đi đâu mà mất dc :D

Tình hình này mai mốt nên đặt tại bàn GDV là "tiền nhận rồi miễn đổi trả, yêu cầu kiểm tra kỹ trước khi ra khỏi quầy" như các tiệm tạp hóa ngoài chợ thôi!

Thế mà bác để yên đc à? Đến tận nơi cào mặt nó ra.

Đi thu tiền khách hàng 500 triệu...

Đếm ngay tại chỗ...hú hồn hú vía...không thôi ăn sao quả tạ 1 triệu rưỡi...

Khách nhìn mình...mình nhìn khách.....Khách nói mới rút ngân hàng khác ra đó...Mình chỉ biết cười và cười...há há há.....

Đương nhiên khách phải bù 3 tờ 500K rồi, còn chuyện gì đó...ai mà biết....

bên Bank mình đếm tiền rất cẩn thận, xong còn sờ từng tờ nữa, hơi lâu chút nhưng vừa đỡ dính vừa tránh tiền giả. An toàn cho cả hai bên. KH cũng yên tâm!

Tình hình này mai mốt nên đặt tại bàn GDV là "tiền nhận rồi miễn đổi trả, yêu cầu kiểm tra kỹ trước khi ra khỏi quầy" như các tiệm tạp hóa ngoài chợ thôi!

Quầy ngân quỹ NH nào hầu như cũng có nói: Kiểm tra kỹ trước khi rời quầy.

Mình không kiểm tra thì cũng hơi khó đấy.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,551
Thành viên mới nhất
clintblackmerch
Back
Bên trên