(Agirbank) Thông tin tuyển dụng Agribank năm 2014

Các bạn có mong ước được làm việc tại Agribank tập trung ôn tập nhé, kỳ thi tuyển sắp bắt đầu rồi :), chúc các bạn ôn tập và thi tốt !

Đính kèm

340.7 KB · Xem: 4,099
Đợt này là xét tuyển với con e trong ngành thi tuyển thi phải đợi sau.

Theo văn bản mới 15/07/2014 nhất 1 cán bộ (chỉ cần là nhân viên biên chế kể cả bảo vệ lái xe) làm agribank có thể lo cho 2 con của mình vào agribank! chỉ cần bằng trung cấp ( hệ chính quy thôi nhé). mà mình chưa thấy bằng trung cấp nào là không chính qui. nghe từ trung cấp chính qui trong văn bản mà sôi cả tiết nên.
Lo cho đứa thứ 1: sau 20 năm công tác được xin 1 đứa con vào agribank làm việc tại các huyện nghèo hoặc huyện biên giới hải đảo 5 năm ( sau đó lại chạy về đơn vị mong muốn).
Lo cho đứa thứ 2: nghỉ hưu trước tuổi 3 năm. cũng chỉ cần bằng trung cấp hệ chính qui thui nhé.
Ngoài ra còn có các chỉ tiêu ngoại giao nữa như: con chủ tịch, chánh văn phòng, bí thư, tòa án.....k thể kể hết.

hành trình cứ lập đi lập lại như vậy nhiều năm nay. thử hỏi là chỉ tiêu còn đâu để dành cho những người ngoài luồng. AGRIBANK giờ là ngân hàng của 1 bộ phận người rồi. nếu bạn nào đủ khả năng có thể kiện nên chính phủ hoặc thế giới.
Chỗ mình Bác bảo vệ cũng đưa đc 2 con vào nhưng từ 1,2 năm trước rồi.giờ cơ chế kho hơn 1 chút. Đã có 1 con đc xét tuyển vào làm trước đấy rồi thì đứa thứ 2 ko đc xét nữa.mà phải thi như bình thường

thông tin nội bộ có thông báo đâu, hạn nộp ngày 30/7 này. :( lúc tới cũng gặp 1 bạn đang nộp, có bố đi kèm. có mấy hs khác họ nhận trước nữa rồi. bạn mình cũng định nộp mà nghe thế nên thôi =))
Đây là thông tin nội bộ.người trong ngành mới biết.Bạn có người quen ko mà biết thông tin vậy. giờ họ đang xét tuyển con em trong ngành trước.nếu còn em trong ngành đc nhận mà vẫn còn thừa chỉ tiêu thì lúc ấy mới tổ chức thi. Và đc thông báo công khai thi tuyển sau mà. lúc ấy cậu mới đi nộp hs chứ :)

Ai hiểu rõ về suất ngoại giao giúp mình hỉu hơn với,mà mình wen vs những bạn ko co bme lam trg ngan hang,cần vài trăm là vào đc ngan hàng agribank,là sao nhỉ

Ai hiểu rõ về suất ngoại giao giúp mình hỉu hơn với,mà mình wen vs những bạn ko co bme lam trg ngan hang,cần vài trăm là vào đc ngan hàng agribank,là sao nhỉ
Xuất ngoại giao theo mình hiểu thường là từ TƯ chị định xuống.do các bác ở NH Nhà nước, NH Thành Phố, Các bác ở Thành ủy, ở Các cơ quan Nhà nước.... nhờ xin cho con em của họ.
Không có người quen tay to thì mình nghĩ tiền cũng ko giải quyết đc gì..

ko có bố mẹ thì ng ta mua đc suất của 1 sếp nào đó, với đkiện sếp này cũng uy lực, có tiếng nói với trung ương, đồng thời CN cũng còn định biên thì vào đc. như chỗ mình rất nhiều ng có sẵn vài trăm để lo việc cho con mà còn ko đc đây

ko có bố mẹ thì ng ta mua đc suất của 1 sếp nào đó, với đkiện sếp này cũng uy lực, có tiếng nói với trung ương, đồng thời CN cũng còn định biên thì vào đc. như chỗ mình rất nhiều ng có sẵn vài trăm để lo việc cho con mà còn ko đc đây
Bỏ ra vai trăm triệu mà vào một chỗ lương có mấy triệu. Nhiều người thừa tiền quá nhỉ?

Bỏ ra vai trăm triệu mà vào một chỗ lương có mấy triệu. Nhiều người thừa tiền quá nhỉ?
Ko hẳn lương mấy tr đâu bạn à,làm vài năm họ thu hồi đc thôi,qtrong họ đc lam tới lúc già,rồi tới đời con họ,vài trăm triệu đi kinh doanh,thanh cong hay that bai bit trc đc đâu

tình hình là đã đi nộp và nhận đc 1 loạt câu hỏi "cháu con ai?", "có ai làm agri k?" rồi đc xòe cho mấy tờ đơn xin nghỉ hưu sớm của bố mẹ mấy bạn đc nhận hs và nói "Phải có cái này mới đc nhận hồ sơ!". Vậy là đi về ạ :)
Làm đơn bố mẹ về hưu sớm là xét tuyển mà bạn, có thi đâu nên họ yêu cầu có giấy xin nghỉ hưu sớm là đúng rồi, ko thì phải có giấy tự nguyện làm vùng sâu xa, chứ ko thì họ cho đi về là đúng rồi, họ đã đăng thi tuyển đâu mà bạn nộp :D

Ko hẳn lương mấy tr đâu bạn à,làm vài năm họ thu hồi đc thôi,qtrong họ đc lam tới lúc già,rồi tới đời con họ,vài trăm triệu đi kinh doanh,thanh cong hay that bai bit trc đc đâu
Bây giờ ở agribank lương tương đối thấp ở hà nội nhiều chi nhánh nhận 85% lương v1 còn ở các tỉnh thỉ đủ lương là một điều hạnh phúc. Nếu thế thì phải rất lâu mới hoàn vốn được, hơn nữa một cơ chế cũ ríc làm chậm sự phát triển như bố mẹ về cho con vào không thể tồn tại vại chục năm nữa để bạn nghĩ đến việc cho con minh vào.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,644
Thành viên mới nhất
Hhonghanhh
Back
Bên trên