(Agirbank) Thông tin tuyển dụng Agribank năm 2014

Các bạn có mong ước được làm việc tại Agribank tập trung ôn tập nhé, kỳ thi tuyển sắp bắt đầu rồi :), chúc các bạn ôn tập và thi tốt !

Đính kèm

340.7 KB · Xem: 4,099
Theo văn bản mới 15/07/2014 nhất 1 cán bộ (chỉ cần là nhân viên biên chế kể cả bảo vệ lái xe) làm agribank có thể lo cho 2 con của mình vào agribank! chỉ cần bằng trung cấp ( hệ chính quy thôi nhé). mà mình chưa thấy bằng trung cấp nào là không chính qui. nghe từ trung cấp chính qui trong văn bản mà sôi cả tiết nên.
Lo cho đứa thứ 1: sau 20 năm công tác được xin 1 đứa con vào agribank làm việc tại các huyện nghèo hoặc huyện biên giới hải đảo 5 năm ( sau đó lại chạy về đơn vị mong muốn).
Lo cho đứa thứ 2: nghỉ hưu trước tuổi 3 năm. cũng chỉ cần bằng trung cấp hệ chính qui thui nhé.
Ngoài ra còn có các chỉ tiêu ngoại giao nữa như: con chủ tịch, chánh văn phòng, bí thư, tòa án.....k thể kể hết.

hành trình cứ lập đi lập lại như vậy nhiều năm nay. thử hỏi là chỉ tiêu còn đâu để dành cho những người ngoài luồng. AGRIBANK giờ là ngân hàng của 1 bộ phận người rồi. nếu bạn nào đủ khả năng có thể kiện nên chính phủ hoặc thế giới.
dj kjen thj khac nao con kjen ma kjen cu khoaj, hoho. Dan den thj maj la dan thuj, chang mo vao duoc.

Mình thì chẳng có cơ gì, nhưng cơ thế nào thì mới đủ to để xin vào đó? để mình còn tính.hehe
cũng tùy bạn ạ, ví dụ bố mẹ bạn cũng chỉ làng nhàng cấp trưởng phó phòng CN cấp 1, nhưng có quan hệ rất tốt với các thành viên ở trung ương ( từ ban thư ký, ban lao động tiền lương.... ) thì vẫn dễ vào hơn nếu bố mẹ bạn tuy là GĐ CN nhưng quan hệ ko đc lòng cấp trên. hoặc gđ bạn làm bên ngành chính quyền, công an, tòa án, viện kiểm soát thì cũng rất có tiếng nói với NH thì tạm gọi là tay to

cũng tùy bạn ạ, ví dụ bố mẹ bạn cũng chỉ làng nhàng cấp trưởng phó phòng CN cấp 1, nhưng có quan hệ rất tốt với các thành viên ở trung ương ( từ ban thư ký, ban lao động tiền lương.... ) thì vẫn dễ vào hơn nếu bố mẹ bạn tuy là GĐ CN nhưng quan hệ ko đc lòng cấp trên. hoặc gđ bạn làm bên ngành chính quyền, công an, tòa án, viện kiểm soát thì cũng rất có tiếng nói với NH thì tạm gọi là tay to
Bạn này hiểu biết thế, chắc là con em trong ngành agribank có cấp đây.

Quan trọng là muốn làm ở đâu nữa, nếu đang ở tp mà quan hệ xin làm ở tỉnh sẽ dễ dàng hơn, sau một thời gian ổn có thể xin về lại thành phố. Nhưng đa số đều ko thích về tỉnh mà cố bám trụ chờ thời ở tp

Quan trọng là muốn làm ở đâu nữa, nếu đang ở tp mà quan hệ xin làm ở tỉnh sẽ dễ dàng hơn, sau một thời gian ổn có thể xin về lại thành phố. Nhưng đa số đều ko thích về tỉnh mà cố bám trụ chờ thời ở tp
1 số trg hợp là ở TW bị soi nhiều, nên ấn con em về tỉnh lấy cái biên chế, sau 1 vài tháng thì quay về TP dưới dạng điều chuyển cán bộ. Chứ vào thẳng ở các TP lớn thì cần bằng đẹp 1 tý, thì dễ hơn. Nhưng đa phần con em các bác thì thường bằng lởm khởm lắm, nên cứ ấn về tỉnh cho chắc. Còn chờ thời ở TP thì khó khăn hơn, toàn kiểu tay cực to, mặt mũi đẹp, bằng cũng toàn giỏi với xuất sắc thì nó vào luôn ở TP

nghe buồn nhỉ, mà các bác cho em hỏi bằng quản trị kinh doanh thì có được nhận k ah?em cũng muốn bon chen thi Kế toán

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,643
Thành viên mới nhất
byker159
Back
Bên trên