ACE ơi..... cho e hỏi về vòng 2 của NH BIDV :) :) :)

Cho e hỏi vòng 2 mình thi tập trung, và thi vòng 2 là phần nghiệp vụ - tiếng anh là mình thi test onlie như bên Sacombank là trắc nghiệm trên máy 100% hay là có phần tự luận nữa ạ. Lý do là e thấy đề thi mấy năm trước có phần trắc nghiệm giải thích, rồi phần tự luận nữa nên e ko rõ là mình có làm bài trên giấy ko. A/c nào biết giúp em nó với ạ, em nó còn đang rất băn khoăn. Em cảm ơn ạ! :);)

A hwangle thật tận tình và nhiệt huyết. Năm ngoái, cũng lăn tăn bơi ra bơi vô cái post Tuyển dụng BIDV 2013 để hóng tin tức & tình hình do a hwangle cm. Năm nay, h đã là một BIDV er cũng thấy a cm cho mấy pé nhỏ. Cảm ơn a nhìu nhé. Hy vọng có cơ hội dc gặp a.;)

A hwangle thật tận tình và nhiệt huyết. Năm ngoái, cũng lăn tăn bơi ra bơi vô cái post Tuyển dụng BIDV 2013 để hóng tin tức & tình hình do a hwangle cm. Năm nay, h đã là một BIDV er cũng thấy a cm cho mấy pé nhỏ. Cảm ơn a nhìu nhé. Hy vọng có cơ hội dc gặp a.;)

Thanks bạn, thực ra thì mình cũng chỉ "hoạt động" vào mùa tuyển dụng tập trung của BIDV thôi, sau đợt tuyển dụng thì mình lại ở ẩn thôi. Mấy đợt tuyển lẻ tẻ của các chi nhánh thì mình ít khi quan tâm lắm vì ko có thời gian.
Bạn đang công tác tại chi nhánh nào thế? Có trên địa bàn TPHCM không?

A Hwangle, em ở PQ. A làm ở BIDV hả a Hwangle, tại em thấy a nắm rõ thông tin :)

Vậy thì bạn có cơ hội đậu khá cao đó, chỉ cần bạn làm bài tốt ở phòng thi viết mà vào đến vòng phỏng vấn thì cơ hội đậu là rất cao. BIDV hiện đang rất cần người ở Phú Quốc. Lý do? Nếu đậu vào chi nhánh Kiên Giang, bạn sẽ hiểu tại sao.

Em cảm ơn anh ạ. Em nộp vào vị trí chuyên viên GDV. Em đang cố gắng. Em hiện tại đã đi làm ở 1 resort ở PQ nhưng vẫn thích vào làm tại NH. Kiến thức bỏ cũng khá lâu nên đang củng cố lại. :) Phần thi nghiệp vụ của vị trí chuyên viên GDV là về kế toán NH phải ko a Hwangle?

Em cảm ơn anh ạ. Em nộp vào vị trí chuyên viên GDV. Em đang cố gắng. Em hiện tại đã đi làm ở 1 resort ở PQ nhưng vẫn thích vào làm tại NH. Kiến thức bỏ cũng khá lâu nên đang củng cố lại. :) Phần thi nghiệp vụ của vị trí chuyên viên GDV là về kế toán NH phải ko a Hwangle?
Chủ yếu là kế toán NH nhưng họ cũng sẽ hỏi thêm về một số mảng kiến thức khác nữa ở phần kiến thúc chung đó bạn.

Anh Hwangle cho e hỏi cấu trúc đề thi của BIDV bao gồm Phần 1 là trắc nghiệm chung về kíên thức xã hội (giống như thi Ai là triệu phú), vi mô, vĩ mô, ... Phần 2 là Trắc nghiệm về nghiệp vụ có giải thích. Phần 3 là tự luận về nghiệp vụ (cụ thể đối với vị trí GDV là hạch toán nghiệp vụ kế toán). Phần 4 là Anh văn trắc nghiệm tìm cấu trúc câu sai, ... Nếu có thể là thêm cả IQ nữa phải ko a?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,670
Thành viên mới nhất
nguyengiahuy
Back
Bên trên