Cám ơn anh, em là thành viên mới tham gia, nhưng cũng là sinh viên sắp ra trường nhiều băn khoăn và lo lắng liệu rằng mình có thể và có khả năng trở thành một Banker hay không? Đọc bài viết này, phần nào động viên khích lệ tinh thần cũng như giúp em định hướng lại suy nghĩ của mình. Cám ơn anh rất nhiều

sinh ra ko trúng thời điểm thì phải chờ thời cơ thôi chứ biết sao giờ. ngó vậy chứ ngân hàng ko dễ xin đâu. phần lớn cha truyền con nối, còn ko thì đã có x thân hết rồi. chứ bình thường thì khó lòng mà xin đc.

đúng là cả nền kinh tế đang gặp khó khăn mà, đâu chỉ ngành ngân hàng!

Làm banker cũng tốt. Nhưng nó có từng thời kỳ và từng công việc một. Bạn đừng nghĩ rằng vào làm ngân hàng là con đường duy nhất sau khi mình ra trường. Bạn có kiến thức trong lĩnh vực ngân hàng khi bạn đã học tại trường hãy áp dụng nó và việc kinh doanh các mặt hàng khách liên quan đến tài chính như: Vàng, ngoại tệ và đặc biệt là chững khoán. Nó sẽ giúp bạn giàu có hơn rất nhiều. Khi đi làm một banker thuần túy.

haizzza............. nói ko phải là ko có nghị lực. nhưng thật sự mà nói thời điểm bây giờ ngành kinh tế rất khó xin việc. còn nghĩ đến chuyện phải kinh doanh mặt hàng khác như: vàng, ngoại tệ,... thật sự mà nói sinh viên mới ra trường ko ai dám nghĩ điều đó cả. nếu có thể chỉ là buôn bán nhỏ, còn ko thì làm phục vụ quán ăn, hay làm ở các khu công nghiệp,... thôi bạn ak!
Chủ yêu là nghị lực ở mỗi x, chứ nói thì ai nói chả đc nhưng làm mới khó.....

Dạo gần đây nhiều bạn trẻ hay quan niệm sai về Ngân Hàng lúc trước thằng em trai em cũng thế nhưng rồi làm công tác tư tưởng cho nó 1 ngày nó thông ra cuối cùng nó học ngân hàng nhưng mà còn yếu anh văn quá đang tìm trung tâm cho nó học mệt cả người...

Cảm ơn những chia sẻ quý báu của anh...
Đọc xong bài viết em cảm thấy tràn đầy quyết tâm !!!
Chúc anh buổi trưa mát mẻ nhé :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,630
Thành viên mới nhất
lilpeejmerch
Back