SBV Ngân hàng nhà nước (SBV) tuyển dụng 96 cán bộ làm việc tại các Chi nhánh NHNN trên toàn quốc [23.08.

Các bạn thi vị trí quản lý ngoại hối ở CN Hà Nội được gọi hết rồi à? Hu hu vậy là mình bị loại từ vòng hồ sơ rồi. Hồ sơ bằng cấp cũng không đến nỗi nào mà sao không qua nổi vòng loại thế này. Chắc phải bằng xuất sắc mới được mất

Theo mình biết thì lương khá thấp. tính theo hệ số như công chức các cơ quan nhà nước khác thôi. năm đầu còn chỉ được nhận có 75% hay 80% gì đó thôi. Xác định cứ 3 năm mới lên 1 tí hệ số. Nuôi bản thân mình còn khéo...

So với NHTM thì NHTM lương cao hơn nhiều
ko thấp hơn nhìu đâu bạn, vì so vs NHTM còn có thêm lương kinh doanh, tuy nhiên cho 1 nghị định riêng Cơ chế tiền lương phù hợp với đặc thù của NHNNVN"
Ngoài lương cơ bản V1 thì còn bổ dung thêm tiền lương V2
mức tiền lương V2 của NHNN = hệ số lương V2 của NHNN x mức tiền lương tối thiểu chung do nhà nước quy đinh (1.050.000)
Còn hệ số lương, nếu bạn ở chi nhánh, chuyên môn, nghiệp vụ có trình độ đại học trở lên thì bậc 1 là đã 4,4, rồi đó, nên tính ra cao hơn lương (chưa tính lương kinh doanh) của cả Vietin ấy bạn

t bằng giỏi thui cũng đc gọi mà :(
cũng ko biết ngta chọn kiểu j nữa :
Các bạn thi vị trí quản lý ngoại hối ở CN Hà Nội được gọi hết rồi à? Hu hu vậy là mình bị loại từ vòng hồ sơ rồi. Hồ sơ bằng cấp cũng không đến nỗi nào mà sao không qua nổi vòng loại thế này. Chắc phải bằng xuất sắc mới được mất

cũng chi nhánh hà nội ah, t là g ^^
năm ngoái lấy 11 chỉ tiêu, có khoảng 77 ng đc đi thi, tính ra mỗi vị trí căng nhất là 1 chọi 10. ko căng bằng 1 số nơi, nhưng lại chọi toàn ng "có máu mặt" cả ^^ mới lại có 1 suất t sợ ng ngoài ko có phầ, lệ phí thi thì cao nên đang băn khoăn lm lm :(
Nản thật, có 1 chỉ tiêu mà bao nhiêu người. ko biết bạn 2 bạn kia là b hay g nữa nhỉ?
Chứ là g hết thì căng đây. :-?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,092
Tổng số thành viên
351,685
Thành viên mới nhất
youhuihuodog55
Back