Hỏi về kinh nghiệm thi tuyển chuyên viên công nghệ thông tin tại MB

Em sắp thi tuyển chuyên viên công nghệ thông tin MB ở Hội sở. Ai có kinh nghiệm chia sẻ cho em với, em là sinh viên sắp ra trường nên kinh nghiệm và nhiều thứ còn hạn chế. Mà tiện thể cho em hỏi Hội sở có địa điểm ở đâu thế :-? các bác. Tiện các bác cho em hỏi luôn cái phần mức lương đề nghị trong form thông tin ứng viên của MB mình có nên ghi mức lương vào không nhỉ.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Vậy là chính thức nhận được mail báo tử ^^ Hơi buồn nhưng cũng thành thật chúc mừng những bạn đã qua được vòng phỏng vấn.

Hix buồn tập 2 :(. Ngồi rảnh rỗi soi mail, thấy tên cả 8 người được vào vòng phỏng vấn trong danh sách cảm ơn luôn, pó tay =))

Cảm ơn rất nhiều anh em đã đi theo topic này từ những ngày đầu đi thi viết :), Mình không giỏi viết lách chứ không sẽ viết 1 bài review kinh nghiệm đi PV có bạn nào tài hoa thì viết nhé. Hy vọng có thể gặp mặt anh em để chia sẻ + trao đổi kinh nghiệm + nhậu chúc mừng trượt tại MB ^^

Cảm ơn rất nhiều anh em đã đi theo topic này từ những ngày đầu đi thi viết :), Mình không giỏi viết lách chứ không sẽ viết 1 bài review kinh nghiệm đi PV có bạn nào tài hoa thì viết nhé. Hy vọng có thể gặp mặt anh em để chia sẻ + trao đổi kinh nghiệm + nhậu chúc mừng trượt tại MB ^^
nhanh bạn ơi, làm 1 hôm off những người trượt MB luôn đi

Mình văn cũng dốt nhưng đang rảnh nên ngồi viết lại kinh nghiệm phỏng vấn của người loser như mình để lần sau các bạn mới có thêm chút thông tin.
Đầu tiên nộp hồ sơ thì theo mẫu của MB nên cũng không có gì.
Bài test thì gồm 1 bài test IQ và chuyên ngành.
Mình đến muộn nhất, nếu bạn nào còn nhớ cái hôm đi test ở chỗ Cát Linh, thì người đến muộn nhất là mình :((. là vì cái tội nhớ nhầm giờ, may mà vẫn được làm bài test.
Theo mình thấy thì bài IQ cũng dễ, nhưng mình thấy sự chuẩn bị không tốt, đề bị lặp lại,..
Bài test chuyên ngành của vị trí mạng thì toàn kiến thức CCNA, mình học CCNA từ năm 2010 nên cũng không nhớ gì mấy, nói chung đánh bừa.
Sau vòng test là vòng phỏng vấn, mình được phỏng vấn ngày 20/7. mình cứ tưởng chỉ có 1 buổi phỏng vấn ngày 20 sau mới biết còn ngày 25. ngày 20 vị trí mạng có 7 bạn thì phải: 6 nam và 1 nữ. không biết bạn đậu thì được phỏng vấn vào hôm nào nữa.
Phỏng vấn cũng nhanh, chẳng thấy nhắc đến chuyên ngành mấy, nhưng có bạn trên này cũng được hỏi về chuyên ngành. mình chỉ được hỏi vài câu như "nếu công ty muốn tuyển em vào vị trí hỗ trợ khách hàng thì em có đồng ý không?".
"Tại sao em lại theo chuyên ngành nào" "Những tố chất nào mà em thấy phù hợp để làm công việc này". Thế là hết.
Kết quả là đã tạch :)).
Văn ko tốt lắm, có gì mọi người bổ sung thêm nhé

sao các bạn nhận được mail cảm ơn mà mình chẳng nhận được mail gì nhỉ?

Vậy chắc là bạn pass rồi, nhân sự sẽ thông báo cho bạn trong thời gian tới.

bạn lại chém làm mình mừng thầm rồi:D . Nếu như thật sự 40 người lấy 1 thì mình chẳng có cửa. Còn các vị trí khác thé nào nhỉ các bạn? cũng chẳng thấy thông tin gì mấy nhỉ!!!

Có bạn nào mới nhận thông báo trúng tuyển đợt PV giữa tháng 6 không nhỉ

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,672
Thành viên mới nhất
nemomerch
Back