BIDV BIDV tuyển dụng 630 chỉ tiêu nhân viên Kế toán & nhân viên Tín dụng trên phạm vi toàn Quốc năm 2012

BIDV Hải Phòng tuyển 3 kế toán, khi phỏng vấn họ có hỏi bạn mình : em muốn làm kế toán nội bộ hay kế toán giao dịch (bạn mình trả lời là kế toán nội bộ), mình chưa hiểu rõ lắm về kế toán giao dịch, nó có khác gì vị trí giao dịch viên không mọi người nhỉ :D

Theo bản thân mình thấy, kế toán giao dịch là giao dịch viên đấy bạn ạ, thực hiện các khâu tiếp xúc khách hàng, lập chứng từ và hạch toán tiền gửi, tiết kiệm,sec, ủy nhiệm thu, ủy nhiệm chi, chuyển tiền thanh toán...
Còn kế toán nội bộ thì hạch toán các khoản thu chi nội bộ của ngân hàng ( về bản chất thì giống như kế toán tổng hợp ở doanh nghiệp thôi).
Đó là ý kiến của mình, mong các bạn góp ý thêm nhé!

Hôm nay lạnh, mặt trời đi ngủ sớm. Mình cũng đi ngủ sớm để mai đợi kết quả phỏng vấn.

Theo bản thân mình thấy, kế toán giao dịch là giao dịch viên đấy bạn ạ, thực hiện các khâu tiếp xúc khách hàng, lập chứng từ và hạch toán tiền gửi, tiết kiệm,sec, ủy nhiệm thu, ủy nhiệm chi, chuyển tiền thanh toán...
Còn kế toán nội bộ thì hạch toán các khoản thu chi nội bộ của ngân hàng ( về bản chất thì giống như kế toán tổng hợp ở doanh nghiệp thôi).
Đó là ý kiến của mình, mong các bạn góp ý thêm nhé!
Nhưng BIDV Hải Phòng trong thông báo tuyển dụng là tuyển 3 kế toán cơ mà, không rõ ràng gì cả :(

Còn mình hôm thứ 2(27/8) gọi điến lên hỏi phòng NS CN mình chị nghe máy bảo ngày mai 28 mới có Kq, bây giờ chị đang tổng hợp điểm cho tụi em. Chậm nhất 31/8 là sẻ thông báo kết quả

vậy mà bây giờ 3/9 rồi, làm nguyên tuần đó ngày nào cũng chờ Đt trong vật vã
hix hix
kiểu này chỉ có chờ trong mỏi mòn moh thoy. Moh bạn thi ở CN nào thế?

Đã hết lễ. Ngày mai là làm việc lại rồi phải không nhỉ? Hi vọng là sẽ có trong tuần này. Chờ đợi tiếp...

Nhưng BIDV Hải Phòng trong thông báo tuyển dụng là tuyển 3 kế toán cơ mà, không rõ ràng gì cả :(
Làm việc theo sự phân công của chi nhánh bạn ạ. Phân vị trí nào thì làm vị trí đó. Vì thi tuyển là vị trí kế toán (kế toán nội bộ + kế toán giao dịch).

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,096
Tổng số thành viên
351,832
Thành viên mới nhất
tydo88cyou
Back
Bên trên