Bế tắc

bác thôi, em thanh niên nghèo làm gì có tiền mà thịt
oài, nhìn ảnh đẹp giai thế, cần gì nhiều tiền ối mỹ nữ cũng mê.
anh bụng béo người lùn mặt xuống cấp, có tiền cũng chả có mỹ nhân.... buồn lắm

Big4 Ngân hàng thi khó nhưng không phải là không có cơ hội. Còn không thì Big4 kiểm toán mà thi. Mình thấy cơ hội cũng nhiều mà môi trường bên ý rất năng động.

So với Ngân hàng thì Kiểm toán còn dễ vào hơn ý, vì bên ý là doanh nghiệp FDI nên nó tuyển dụng cũng minh bạch hơn, có năng lực là vào thôi. Năm nào cũng thấy tuyển nhiều lắm. Mà yêu cầu chung thường là học về kinh tế/ tài chính/ ngân hàng thôi, không cần phải học đúng kế toán/kiểm toán đâu.

Big 4 Kiểm toán cần:
1. Học lực khá hoặc giỏi ở Đại học chuyên ngành Kinh tế, tài chính, Thương mại, ngân hàng, ngoại thương.
2. Tiếng Anh tốt là lợi thế lớn nhất.
3. Tất nhiên là phải làm được bài thi tuyển dụng và qua được vòng phỏng vấn.
4. vào rùi đừng hối hận vì tiền có thể nhiều nhưng không có thời gian để tiêu đâu. Phần lớn mình làm việc với nhiều bạn chuyển ngược từ Big4 kiểm toán ra làm kiểm toán ngân hàng sau khi làm từ 2 - 3 năm vì áp lực, vì thời gian, và con gái thường bị.... ế.

Big 4 Kiểm toán cần:
1. Học lực khá hoặc giỏi ở Đại học chuyên ngành Kinh tế, tài chính, Thương mại, ngân hàng, ngoại thương.
2. Tiếng Anh tốt là lợi thế lớn nhất.
3. Tất nhiên là phải làm được bài thi tuyển dụng và qua được vòng ừ phỏng vấn.
4. vào rùi đừng hối hận vì tiền có thể nhiều nhưng không có thời gian để tiêu đâu. Phần lớn mình làm việc với nhiều bạn chuyển ngược từ Big4 kiểm toán ra làm kiểm toán ngân hàng sau khi làm từ 2 - 3 năm vì áp lực, vì thời gian, và con gái thường bị.... ế.
Đằng nào làm NH cũng ế rồi ạ :)))

Nếu bạn cảm thấy công việc GDV không có hướng phát triển tốt và bạn không có nhiều động lực. Vậy thì trong thời gian bạn còn đang làm GDV, bạn hãy vừa làm vừa tìm 1 công việc khác tốt hơn, khi nào chắc chắn tìm được thì hãy bỏ công việc hiện tại. Chúc bạn thành công.

Mình cũng đang làm GDV PGD ở 1 nh nhỏ tại quê mình, nói thực là công việc cực kỳ nhàm chán, áp lực chỉ tiêu thì ko nặng lắm nhưng chủ yếu là áp lực về con người, nhiều lúc không nghĩ là đang ngồi làm việc trong ngân hàng nữa, giống cái chợ thì hơn. hic. Đã vậy có những hôm vắng khách ko tưởng, ngồi ngáp ngắn ngáp dài, mạng thì bị block, muốn ngó tí tin tức mà chẳng được, camera soi 24/24, chả dám làm gì khác, đành ngồi im 1 chỗ nhìn cái màn hình, dở tài liệu ra đọc đi đọc lại cũng phát ngán. haizzzzz. Điên mất...!

Nói thực là mình thấy phí hoài mấy năm đại học lắm nên từ lâu đã ấp ủ cái ý định nhảy việc. Cũng định xin sang tín dụng (vì mình học tín dụng mà) nhưng ngại cái khoản chỉ tiêu lắm, cơ mà nghĩ tính cách ko hợp (ít nói, kiểu "lý mạc sầu",ko được năng động cho lắm) nên lại thôi, có lẽ hợp với các vị trí khối hỗ trợ hơn. Nhưng lại có 1 vấn đề nữa là, các vị trí như vậy hầu hết tập trung ở hội sở nên nếu trúng tuyển là phải khăn gói lên Hà Nội lập nghiệp. Mình là con gái nên các cụ muốn mình ở nhà lập nghiệp, lập gia đình cơ, thế mới khổ :(. Thành ra, mình đã lỡ 2 lần đi test ở Hà Nội rồi vì ko thuyết phục được các cụ, tiếc đứt ruột :(((((. Bi h nếu nghĩ cho bản thân, thì thấy lo lắng vô cùng nên cần thiết phải thay đổi cả môi trường làm việc lẫn môi trường sống (mình ở nhà hóa lười ghê gớm), nhưng làm sao để thuyết phục các cụ cơ chứ, mình mà đi xa thì 2 cụ ở nhà sẽ buồn lắm, già rồi nên sức khỏe cũng ko còn được tốt nữa! Mình nên làm thế nào đây??????

bạn này học ttqt giống mình
hồi m mới ra trường đã đi làm. đc vài tháng xin nghỉ. bị sốc văn hóa =)))
về ở nhà mấy tháng. nghĩ lại hồi đấy bị stress thật
đỉnh điểm là thi đỗ 1 ngân hàng nhà nước x. xảy ra mấy chuyện không vui nên lại ở nhà
chán đời kinh khủng. kiểu như chết đuối với đc cái cọc đểu
ở nhà một tg thì đi thi ngân hàng lại. thi nhiều nơi, đi nhiều chỗ. cũng đc một chỗ bằng lòng. để rồi thỉng thoảng quay đầu và mỉm cười với những nguy hiểm đã trôi qua =))

sao m cứ thấy con gái thì nên làm gdv nhỉ. cho đỡ mệt :)) tín dụng thì áp lực, quan hệ với khách hàng nhiều thì cám dỗ !

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,091
Tổng số thành viên
351,643
Thành viên mới nhất
byker159
Back
Bên trên