[Xin xỏ] Tài liệu thi vị trí Hỗ trợ Kinh doanh/Định giá Ngân hàng GP.Bank :D

angelo142

Verified Banker
Bạn nào đã thì rồi thì có thể share cho mình và các bạn sau chút ít thông tin về bài test môn này được k :D
* Test IQ & GMAT
* Chuyên môn

Bạn có thể cho bít cụ thể chuyên môn là thi gì được k..hjhj..Mình đọc về Mô tả công việc thì có vẻ là phải xem lại tất cả từ tín dụng, thẩm định, định giá tài sản đúng k....:(

Giúp mình với nha..tks nhìu nhìu :)

Bạn nào đã thì rồi thì có thể share cho mình và các bạn sau chút ít thông tin về bài test môn này được k :D
* Test IQ & GMAT
* Chuyên môn

Bạn có thể cho bít cụ thể chuyên môn là thi gì được k..hjhj..Mình đọc về Mô tả công việc thì có vẻ là phải xem lại tất cả từ tín dụng, thẩm định, định giá tài sản đúng k....:(

Giúp mình với nha..tks nhìu nhìu :)

+ IQ&GMAT bạn tự search trên mạng nhé
+ như mình đã nói năm nay GP Bank lần đầu tiên tuyển dụng vị trí này đối với các bạn sinh viên đồng thời tuyển dụng nội bộ nên đề test cụ thể như thế nào chắc không ai giúp bạn được. Theo mình bạn nên xem lại sách liên quan đến các vấn đề định giá, bảo lãnh, tín dụng... của AOF và AOB

mình vừa thi vào vị trí này hôm chủ nhật ở nghệ An, có thể chia sẻ với bạn tý: Về IQ&GMAT, IQ thì mấy câu giống trong cân não,không khó lắm, tiếng anh thì thật khó bởi.... toàn từ mới:-? THi trong 30 phút, có lẽ không ai làm kịp được bởi đề tiếng anh nhìn hoa cả mắt;)). Về Nghiệp vụ thì thi trắc nghiệm trong 60 phút, 30 câu, dễ không ngờ, dạng VD: 1 món nợ quá hạn 200 ngày vậy nó thuộc nợ nhóm mấy 2,3,4,5. 25 câu lý thuyết, bao thanh toán là:.....; thời hạn cho vay được tính:........5 câu bài tập tính toán rất đơn giản. Cho một bảng cân đối bên tài sản có: tài sản ngắn hạn, tài sản dài hạn. Bên nguồn vốn có nợ ngắn hạn, vốn chủ sở hữu, Cho biết LNST của doanh nghiệp. Yêu cầu tính ROE, ROA,.....

ohh..rất cảm ơn các bạn đã chia sẻ..đã nắm được dạng về thi nghiệp vụ, trước mình cứ băn khoăn k bít là ntn.giờ thì nắm được qua rồi...:)
nếu thế thì cũng k gọi là khoai lắm mà cũng k cần xem lại quá nhìu rùi...hjhj...

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,543
Thành viên mới nhất
Trương Thế Luân
Back