taungamvang

Verified Banker
24/10/11
325
324
0
31
Chào anh chị và các bạn,
Trong thời gian vừa rồi diễn ra một loạt các đợt tuyển dụng của các ngân hàng lớn lớn. Từ SBV, Vietinbank, BIDV, HDbank, VPbank.... Nếu cộng tổng tất cả các chỉ tiêu tuyển dụng vào thì số UBers được tuyển cũng là khá đông và những bạn đó đang chờ để ký hợp đồng, làm việc chính thức. Tôi nhận thấy trong diễn đàn chưa có một topic nào chia sẻ kinh nghiệm chuẩn bị cho việc đi làm, cần phải làm những cái gì, thời gian học tập ra sao, không khí thế nào, làm sao để vượt qua những bỡ ngỡ và quan trọng là trách được những rủi ro không đáng có do các bạn đều còn non kinh nghiệm. Những điều này không chỉ hữu ích với những bạn sắp đi làm, mà còn giúp những bạn chuẩn bị thi vào ngân hàng có thể hiểu rõ hơn về nghề và tin tưởng hơn vào lựa chọn của mình.
Vì vậy tôi rất mong tạo ra chủ đề này để các anh, chị, các bạn, đã từng làm trong ngân hàng, đã có kinh nghiệm trong ngân hàng có thể chia sẻ những kinh nghiệm, trải nghiệm quý báu trong những ngày đầu đi làm của mình để giúp các UBers chuẩn bị tốt nhất cho chặng đường sắp tới.
Xin chân thành cảm ơn vào mong UB ngày càng phát triển!

• Like
Reactions: 16 people

nicolai_888

Verified Banker
26/4/11
238
112
0
Hà Tĩnh
taungamvang là K11 HVNH à . Mình cũng K11 đây , pass nơi nào rùi bạn :D Cùng chia sẻ kinh nghiệm nhé !

• Like
Reactions: 1 person

taungamvang

Verified Banker
24/10/11
325
324
0
31
Uk mình cka-k11 :) mình đỗ cả bidv lẫn vietin rồi :) tớ đặt câu hỏi mà chưa thấy ai quan tâm cả hehe

• Like
Reactions: 1 person

Haidang37

Thành viên tích cực
28/2/12
350
98
15
A, A
Uk mình cka-k11 :) mình đỗ cả bidv lẫn vietin rồi :) tớ đặt câu hỏi mà chưa thấy ai quan tâm cả hehe

:)) lượn lờ vào đây từ hồi nào rồi mà D ơi? ;)) Thế đã chọn làm bên nào chưa? ;;)

taungamvang

Verified Banker
24/10/11
325
324
0
31
HIhi tôi lượn lờ diễn đàn lâu rồi mà :) tôi đang chọn bidv kiên ah :) kiên đang làm ở đâu rồi? có con chứng khoán nào tư vấn không :)

taungamvang

Verified Banker
24/10/11
325
324
0
31
Hihi cảm ơn các bạn đã chúc tớ, nhưng giờ không bàn về vấn đề ngân hàng nào nữa nhé, giờ mình tập trung vào chủ đê chính không các anh, chị, các bạn có kinh nghiệm muốn chia sẻ lại tưởng topic tâm sự nên thôi :)
Mọi người cùng góp ý kiến cho topic được sôi nổi và hữu ích nhé!

mjnhkut3

Verified Banker
23/6/12
510
123
0
32
chờ các anh chị vào đóng góp vậy, chứ ở đây mình cũng là người mới
haowcj bạn nào đi gặp GĐ or ký hợp đồng rồi thì nhớ chia sẻ nhé
Thanks all :D