Xin hỏi về việc Sinh viên học quản trị kinh doanh muốn vào làm nhân viên cho ngân hàng được không?

nguyenhoangtu

Thành viên
Chào các anh chị và các bạn. Em hiện là sinh viên năm 3 ngành quản trị kinh doanh của trường Đại học tài chính marketing. Em muốn hỏi các anh chị, ngành em học có thể xin vào làm nhân viên ngân hàng được hay không, em có cần phải học thêm một chứng chỉ nào đó để được tuyển vào ngân hàng hay không, và em cần trang bị những kiến thức gì? Em cám ơn rất nhiều

Theo anh (xưng anh vì học năm 3 chắc là 91 hả :))) thì trong ngân hàng cũng có nhiều vị trí phù hợp với ngành học của em. Như bộ phận hành chính, quản trị, ... (cái này em có thể tìm hiểu kỹ hơn vì anh không nắm rõ hết được). Tuy nhiên nếu em thích thú với những vị trí khác, như tín dụng hay kế toán ngân hàng chẳng hạn, thì em có thể học thêm - tự học hoặc đi học (chủ yếu là để lấy kiến thức cho bản thân em về các nghiệp vụ ấy là chính, vì nếu xét chứng chỉ thì anh chưa thấy ngân hàng nào đòi chứng chỉ về Ngân hàng cả). Recommend: em có thể tìm hiểu về khóa đào tạo Banking Workshop của chính UB mình. Anh chưa đi học nhưng thấy các bạn khác đi học rồi bảo là rất bổ ích đấy ;)
Kiến thức trang bị thì còn tùy thuộc em muốn thi vào vị trí nào nữa. Quan hệ khách hàng (hay tín dụng) thì kiến thức khá là khác với Giao dịch viên, hay Tiền tệ kho quỹ ... ;) Cố lên em.

Em ơi, dễ lắm ah, thiệt là vòng thi viết k có gì khó đâu, đa số đều pass được, nhưng cái khó là vòng pv a, cái này ngoài năng lực còn có cái duyên vs may mắn nữa ;)) ;))
nếu em muốn thi thì có thể nhắm ngay từ đầu là mún làm vị trí nào: gdv, tín dụng,,,, thì ngay bây giờ có thểm tham khảo cái tài liệu liên quan đến vị trí đó ;) ;)
chúc em may mắn, hiax, chị thi mãi mà đến vòng pv lại die :">:">

Em ơi, dễ lắm ah, thiệt là vòng thi viết k có gì khó đâu, đa số đều pass được, nhưng cái khó là vòng pv a, cái này ngoài năng lực còn có cái duyên vs may mắn nữa ;)) ;))
nếu em muốn thi thì có thể nhắm ngay từ đầu là mún làm vị trí nào: gdv, tín dụng,,,, thì ngay bây giờ có thểm tham khảo cái tài liệu liên quan đến vị trí đó ;) ;)
chúc em may mắn, hiax, chị thi mãi mà đến vòng pv lại die :">:">
Dạ em cám ơn chị! nhưng chị ơi, nếu như em chỉ tham khảo tài liệu mà không đi học nghiệp vụ thì liệu có hiệu quả không chị?

Học quản trị kinh doanh vào làm ngân hàng không gặp khó nhăn nhiều đâu em ah. Anh cũng học quản trị kinh doanh và đang làm Giao Dịch Viên tại Sacombank nè.Chủ yếu là lúc phỏng vấn em làm cho người phỏng vấn thấy được khát khao cống hiến và học hỏi của mình!

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,084
Tổng số thành viên
351,456
Thành viên mới nhất
Tranduyyy
Back
Bên trên