Review Vừa pv NH Vpbank - telesales!

Mình vừa pv xong vị trí telesale bên Vpbank, kq có luôn, bị out rồi. Tuy nhiên, mình cũng nhận những 1 vài kinh nghiệm muốn chia sẽ những ai muốn ứng tuyển hay nộp hs vào vị trí này.
1 vài câu hỏi mình nghĩ cũng đơn giản nhưng do lần đầu pv nên mình cũng chuẩn bị chưa thật tốt và khá run. Do đó các bạn nếu chuẩn bị 1 số câu này thì có lẽ hơn 80% nhà tuyển dụng sẽ hỏi(nhớ mấy câu ghi mấy câu thôi nha):
1. Em hãy giới thiệu 1 chút về bản thân?
2. Trước đây bạn đã làm ở đâu chưa? (Câu này đơn giản có sao nói vậy, mình mới ra trường nên tl chưa đi làm, thật ra đọc cv mình họ cũng biết rồi nên mình cũng chẳng hiểu sao họ lại hỏi nữa)
3. Em có biết gì về công việc này k?
4. Bây giờ hãy tưởng tượng tôi là khách hàng của bạn, hãy điện thoại tư vấn thuyết phục để tôi mua (hoặc sử dụng) sản phẩm của bạn, bất cứ sản phẩm nào cũng đc mà bạn cảm thấy hiểu rõ nhất về sản phẩm đó?
Câu này mình nghĩ quyết định đến kết quả họ có tuyển mình hay ko.
Sau đó là "e có điều j muốn nói với tôi k?"
Thật ra đây cũng là mấy câu khá chung cho những cuộc tuyển dụng, tuy nhiên bản thân mình lại chủ quan, nên k chuẩn bị tốt và trả lời khá lúng túng, nên các bạn có đi phỏng vấn thì mình nghĩ tốt nhất là soạn sẵn ra giấy hay gì đó 1 số câu chung chung như thế này rồi tự trả lời, luyện tập trc gương nhiều vào thì nói chuyện sẽ lưu loát hơn.
Còn nữa, nói chung nếu mình ứng tuyển vào vị trí nào thì nên luyện tập trc nghiệp vụ hay kỹ năng xử lý tình huống trc khách hàng ở vị trí đó, vì họ tuyển mình vào chủ yếu xem mình có làm đc công việc đó hay k thôi!
Sẵn đây nói luôn, vị trí này lương CB 2tr4, trừ thuế hay mấy khoản j đó con khoảng hơn 2tr tý xiu, nên mình nghĩ đây là công việc cực kỳ áp lực.

Cám ơn sự chia sẽ của bạn, mình đang quan tâm vị trí này. Bạn có thể cho mình xin thông tin nhà tuyển dụng và cách thức nộp được ko?

Thân.
Bạn cứ vào trang tuyển dụng của ngân hàng Vpbank tìm vị trí phù hợp mà nộp nhé (không up link được bạn à!). Không cần hồ sơ cứng đâu bạn, điền vào mẫu CV ứng viên rồi nộp trực tuyến, nếu phù hợp họ sẽ tự gọi cho bạn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,407
Thành viên mới nhất
Jettwings
Back
Bên trên