Review Vừa pv NH Vpbank - telesales!

Mình vừa pv xong vị trí telesale bên Vpbank, kq có luôn, bị out rồi. Tuy nhiên, mình cũng nhận những 1 vài kinh nghiệm muốn chia sẽ những ai muốn ứng tuyển hay nộp hs vào vị trí này.
1 vài câu hỏi mình nghĩ cũng đơn giản nhưng do lần đầu pv nên mình cũng chuẩn bị chưa thật tốt và khá run. Do đó các bạn nếu chuẩn bị 1 số câu này thì có lẽ hơn 80% nhà tuyển dụng sẽ hỏi(nhớ mấy câu ghi mấy câu thôi nha):
1. Em hãy giới thiệu 1 chút về bản thân?
2. Trước đây bạn đã làm ở đâu chưa? (Câu này đơn giản có sao nói vậy, mình mới ra trường nên tl chưa đi làm, thật ra đọc cv mình họ cũng biết rồi nên mình cũng chẳng hiểu sao họ lại hỏi nữa)
3. Em có biết gì về công việc này k?
4. Bây giờ hãy tưởng tượng tôi là khách hàng của bạn, hãy điện thoại tư vấn thuyết phục để tôi mua (hoặc sử dụng) sản phẩm của bạn, bất cứ sản phẩm nào cũng đc mà bạn cảm thấy hiểu rõ nhất về sản phẩm đó?
Câu này mình nghĩ quyết định đến kết quả họ có tuyển mình hay ko.
Sau đó là "e có điều j muốn nói với tôi k?"
Thật ra đây cũng là mấy câu khá chung cho những cuộc tuyển dụng, tuy nhiên bản thân mình lại chủ quan, nên k chuẩn bị tốt và trả lời khá lúng túng, nên các bạn có đi phỏng vấn thì mình nghĩ tốt nhất là soạn sẵn ra giấy hay gì đó 1 số câu chung chung như thế này rồi tự trả lời, luyện tập trc gương nhiều vào thì nói chuyện sẽ lưu loát hơn.
Còn nữa, nói chung nếu mình ứng tuyển vào vị trí nào thì nên luyện tập trc nghiệp vụ hay kỹ năng xử lý tình huống trc khách hàng ở vị trí đó, vì họ tuyển mình vào chủ yếu xem mình có làm đc công việc đó hay k thôi!
Sẵn đây nói luôn, vị trí này lương CB 2tr4, trừ thuế hay mấy khoản j đó con khoảng hơn 2tr tý xiu, nên mình nghĩ đây là công việc cực kỳ áp lực.

ngân hàng giờ mình thấy lương thấp mà áp lực thì nhiều =)) rủi ro nữa chứ :))

Mình cũng đã từng pv VPBank vị trí sale tín dụng, mình đc hỏi nhiều hơn bạn nhưng ko có hỏi về tình huống, mình làm ổn hầu hết mọi thứ duy chỉ có 1 việc, hoàn cảnh gia đình mình ba mất sớm, mẹ nghỉ hưu, có em đang đi học, lại ko có kinh nghiệm nên mối quan hệ cơ sở mình đã ko có..... xin làm việc xa nhà do ở Cà Mau ko có chi nhánh VPBank, nên bị hỏi "Sao ko đi làm gần nhà và em nghĩ sao về thị trường tại tỉnh mình?". Câu này mình trả lời loạn cả lên thế là tạch.... VPBank hình như được pv theo hệ thống tức là có 1 tổ nhân sự sẽ chạy đi pv các chi nhánh nên việc họ ko đọc trước CV là bình thường.... Bạn cũng đừng quá nản vì VPBank sẽ lưu thông tin của bạn, cách thời gian pv hơn 1 tháng VPBank có điện thoại gọi mình pv ở chi nhánh HCM mà không cần thi, nhưng họ gọi pv ngay trong ngày hôm sau nên mình ko chuẩn bị được và từ chối...Bạn nên chuẩn bị tâm thế cho những cơ hội bất chợt vậy nha

Minh pv ở lầu 4, tòa nhà h3, 384 Hoàng Diệu, Q4, HCM. Lúc về anh pv mình có nói nếu e thực sự muốn làm cv này thì phải luyện tập nhiều hơn, e có thể trực tiếp hẹn anh 1 ngày khác để test khô lại 1 lần nữa.

Mình nghĩ đây chỉ là vị trí cộng tác viên, nên người tuyển mình chỉ là team leader tự đứng ra tuyển người nhằm đạt chỉ tiêu doanh số thôi

Minh pv ở lầu 4, tòa nhà h3, 384 Hoàng Diệu, Q4, HCM. Lúc về anh pv mình có nói nếu e thực sự muốn làm cv này thì phải luyện tập nhiều hơn, e có thể trực tiếp hẹn anh 1 ngày khác để test khô lại 1 lần nữa.

Mình nghĩ đây chỉ là vị trí cộng tác viên, nên người tuyển mình chỉ là team leader tự đứng ra tuyển người nhằm đạt chỉ tiêu doanh số thôi
a Thông pVan bạn ha gì ? hôm bưa cũng có người hẹn mình pv ở Hoàng Diệu . hỏi những gì vậy bn ơi ?

a Thông pVan bạn ha gì ? hôm bưa cũng có người hẹn mình pv ở Hoàng Diệu . hỏi những gì vậy bn ơi ?
Anh Thịnh bên Call Center đó bạn, mấy câu hỏi mình có nêu ở trên, mình nghĩ quan trọng là giọng nói rõ ràng, lưu loát và xử lý tình huống tốt, nên chuẩn bị trước mấy câu mình nêu ở trên và nhờ 1 người bạn phỏng vấn ở nhà trước, công việc không đòi hỏi kinh nghiệm nhưng mình thấy yêu cầu cũng không phải dễ. Nếu bạn muốn làm để học hỏi kinh nghiệm thì cũng tốt, nhưng vào làm mà không hiệu quả thì cũng không nên, vì sẽ mất thời gian của bạn cũng như ngân hàng, mình nghĩ cv này phù hợp hơn với mấy bạn nữ lanh lẹ, hoạt bát. Mình là nam lại không hay nói nhiều, nên mình cũng bỏ cuộc, đỡ mất thời gian của mình cũng như ngân hàng.
Thời buổi này ra xin việc thì chỉ tìm kiếm khách hàng thôi, chán quá!

Cám ơn sự chia sẽ của bạn, mình đang quan tâm vị trí này. Bạn có thể cho mình xin thông tin nhà tuyển dụng và cách thức nộp được ko?

Thân.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back