[VPBank] Vị trí Chuyên viên thẩm định tín chấp KHCN

Anh chị và các bạn cho em hỏi môi trường làm việc, chế độ đãi ngộ, tính chất công việc của "Chuyên viên thẩm định KHCN mảng tín chấp" với ạ. Công việc này có đem lại nhiều kinh nghiệm đối với sinh viên mới tốt nghiệp không ạ.
Em cám ơn.

Lành ít dữ nhiều em ạ. Tránh xa nó ra.

Anh em ở đây cho vay có tài sản đảm bảo thế chấp đầy đủ mà còn ứa máu khi đi thu hồi nợ xấu nữa là mấy em mới ra trường.

Cho em hỏi là vị trí chuyên viên thẩm định này là vẫn phải đi đòi nợ hả anh, em thấy hôm đi pv mấy chị chỉ bảo là gọi điện thoại thẩm định thôi, mảng này là tín chấp, cho KH vay trả qua lương :(

Đòi nợ thì 1 là chuyên viên quan hệ KH, 2 là bộ phận thu hồi nợ. Vị trí thẩm định tín chấp thì cứ theo quy trình, đầy đủ hồ sơ là ok. Còn về tính xác thực của hồ sơ, ở trên các nghị quyết phê duyệt đều ghi rõ :" Chi nhánh, ĐVKD chịu trách nhiệm về tính chính xác của hồ sơ cung cấp "

Đòi nợ thì 1 là chuyên viên quan hệ KH, 2 là bộ phận thu hồi nợ. Vị trí thẩm định tín chấp thì cứ theo quy trình, đầy đủ hồ sơ là ok. Còn về tính xác thực của hồ sơ, ở trên các nghị quyết phê duyệt đều ghi rõ :" Chi nhánh, ĐVKD chịu trách nhiệm về tính chính xác của hồ sơ cung cấp "
khi đi làm có bị áp lực chỉ tiêu hay là cái gì không hả anh?

Vị trí thẩm định, hay còn gọi là CO, là 1 bộ phận back, vì vậy chỉ phải chịu chỉ tiêu về thời gian xử lý hồ sơ ( SLA), bộ phận tín chấp thì mình không rõ, bên thế chấp thì thời gian là 3 ngày phải có phê duyệt khi đã nhận đủ hồ sơ từ Chi nhánh

bạn ơi..vị trí này có phải nhân viên thẩm định qua điện thoại ko bạn..mình nộp hồ sơ vào rồi phỏng vấn lun hay có test gì nữa ko..mình cũng đang quan tâm tới vị trí này mà chưa bik thông tin vị trí như thế nào hết..nghe bảo lương cb là 4tr ha ban?

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back
Bên trên