Vị trí nào trong Ngân hàng không yêu cầu chiều cao?

Chả là mình sắp ra trường thấy tuyển dụng đăng tuyển Nam ít nhất là 1m65 :D,không biết các bác đã đi làm rồi thì trong Ngân hàng có vị trí nào không yêu cầu chiều cao không vậy?

Mình thấy bên bank mình cũng ko khắt khe quá cái vụ chiều cao, nhất là nam. Thấy cũng bình thường à, chỉ cần đừng quá lùn thôi. Thường nữ hay bị soi chiều cao hơn mà cũng tuỳ, có nhiều NH cũng chả để ý.

Mình thấy bên bank mình cũng ko khắt khe quá cái vụ chiều cao, nhất là nam. Thấy cũng bình thường à, chỉ cần đừng quá lùn thôi. Thường nữ hay bị soi chiều cao hơn mà cũng tuỳ, có nhiều NH cũng chả để ý.
Bạn bên Ngân hàng gì thế,mình tính định đi thêm giày độn không biết có được không???

Mình bên BIDV, mà thường thì có đo đâu bạn. Mình thấy BIDV cũng chưa chú trọng cái vụ chiều cao này. Cứ đi độn thoải mái. Mà bạn cao có dưới tiêu chuẩn nhiều ko mà có vẻ lo lắng thế?

Mình bên BIDV, mà thường thì có đo đâu bạn. Mình thấy BIDV cũng chưa chú trọng cái vụ chiều cao này. Cứ đi độn thoải mái. Mà bạn cao có dưới tiêu chuẩn nhiều ko mà có vẻ lo lắng thế?
Mình có 1m60 thôi :(,lúc phỏng vấn không đo còn đi độn được,chứ họ mà đo thì xong :D

Cũng tùy vị trí nữa. Mấy vị trí back thì ko bao giờ đo, mấy vị trí front (sale) thì đương nhiên cần chiều cao rồi, ngoại hình đối với sale là một lợi thế lớn mà. Mà 1m65 cũng ok rồi, độn thêm giày tăng chiều cao là đc :)

Cũng tùy vị trí nữa. Mấy vị trí back thì ko bao giờ đo, mấy vị trí front (sale) thì đương nhiên cần chiều cao rồi, ngoại hình đối với sale là một lợi thế lớn mà. Mà 1m65 cũng ok rồi, độn thêm giày tăng chiều cao là đc :)
cơ bản không đc 1m65 với khổ bạn ạ :(

chiều cao chỉ là 1 trong rất nhiều yếu tố đánh giá khi tuyển dụng thôi mà, em cứ thể hiện kiến thức, năng lực, kỹ năng giao tiếp, tinh thần chiến đấu, mối quan hệ .... vượt trội so với các ứng viên còn lại là được

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,080
Tổng số thành viên
351,409
Thành viên mới nhất
ttlong315
Back
Bên trên