Về lương cho nhân viên mới

thaoly169

Verified Banker
Chào cả nhà ạ,

Các anh chị và các bạn đã đi làm ở ngân hàng có thể cho em/mình hỏi một câu không ạ? Theo mình thấy thì hình như lương của các ngân hàng thuộc Big4 đều có hai phần là lương v1 và v2. Mình cũng mới nhận được thư mời nhận việc ở một ngân hàng thương mại cổ phần, nhưng khi đọc đến điều khoản lương thì chỉ thấy mỗi một dòng về lương cố định thôi ạ. Cả nhà có thể cho mình hỏi là ngân hàng nào cũng sẽ có lương kinh doanh nếu hoàn thành tốt chỉ tiêu đúng ko ạ? (giả dụ trong trường hợp của mình, sau khi được nhận chính thức NH sẽ cho biết về lương kinh doanh chẳng hạn) hay tùy ngân hàng sẽ có ngân hàng có, ngân hàng không? Cảm ơn mọi người nhìu ạ!!

Nếu trong hợp đồng ko nói gì thêm ngoài lương cứng thì mình nghĩ chắc là ko có lương kinh doanh. Nhưng bù lại bạn sẽ ko có áp lực chỉ tiêu. Như NH mình đang là 1 ví dụ. Ngoài lương cứng và trợ cấp thì ko có lương kinh doanh :))

V1- Lương cố định theo hệ số (bậc đầu tiên 2,34)
V2- Lương kinh doanh (không ghi trong hợp đồng và được trả theo lợi nhuận- Quỹ lương khoán)

Chào cả nhà ạ,

Các anh chị và các bạn đã đi làm ở ngân hàng có thể cho em/mình hỏi một câu không ạ? Theo mình thấy thì hình như lương của các ngân hàng thuộc Big4 đều có hai phần là lương v1 và v2. Mình cũng mới nhận được thư mời nhận việc ở một ngân hàng thương mại cổ phần, nhưng khi đọc đến điều khoản lương thì chỉ thấy mỗi một dòng về lương cố định thôi ạ. Cả nhà có thể cho mình hỏi là ngân hàng nào cũng sẽ có lương kinh doanh nếu hoàn thành tốt chỉ tiêu đúng ko ạ? (giả dụ trong trường hợp của mình, sau khi được nhận chính thức NH sẽ cho biết về lương kinh doanh chẳng hạn) hay tùy ngân hàng sẽ có ngân hàng có, ngân hàng không? Cảm ơn mọi người nhìu ạ!!

Tại mình thấy nếu không có lương kinh doanh mà lương cứng như vậy là hơi thấp nên muốn hỏi cho chắc thôi, hì hì, cảm ơn những chia sẻ của mọi người ạ

Chào cả nhà ạ,

Như bên chỗ mình làm, lúc nhận được về lương giống như bạn thì mình có hỏi và chị bên nhân sự có trả lời là lương đó là bao gồm lương kinh doanh rồi. Đến lúc nào được nhận chính thức, có bản HDLD thì sẽ ghi rõ là lương cơ bản bao nhiêu, lương KD thế nào và phụ cấp ra sao ? Ở nhiều ngân hàng bây giờ toàn kiểu tăng lương cơ bản, giảm lương KD để mức thu nhập mỗi nhân viên ko đổi như lúc ký ban đầu...nên cái này bạn nên hỏi rõ nhé .

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,493
Thành viên mới nhất
Keonhacaibike1
Back
Bên trên