V/V Thẩm định khách hàng VIP của sếp

iceman

Verified Banker
Chào cả nhà UB!
Mình có tình huống như vậy nhờ các ACE trên UB giúp đỡ.
Sếp phân công cho mình làm 1 hồ sơ k/h rất VIP của sếp, mà mình chưa có kinh nghiệm đ/v các món như vậy.
K/h xin vay 30 Tỷ, ngành nghề kinh doanh mua bán gỗ các loại, Không có hợp đồng, hoá đơn chứng từ gì hết, gỗ mua từ Indonesia và các nước ĐNA,. K/h nói là các Bank cũ làm tất cả mọi thứ và k/h chỉ cần alo là tới nhận tiền, bên NH mình cũng làm vậy đi,.. Vào thời điểm thẩm định chỉ thấy 2 sà lan chứa đầy gỗ ở chỗ Cty của k/h.
K/h dang vay cua NH T là 20 Tỷ đồng, chưa cung cấp gì cho mình hết. Và mình cũng ko có kinh nghiệm để thẩm định giá trị các loại gỗ đó, hjx.
Đang đau đầu quá ko biết seo nữa,..
K/h thì VIP quá, ko coi NV TD ra kí lô nào hết, ko thẩm định dc khả năng trả nợ, luồng tiền, và cũng ko biết gì về k/h này- chỉ biết k/h nằm trong Hội đồng quản trị 1 Cty có làm ăn với sếp.
TS ĐB cũng chưa đưa đầy đủ nữa, chủ yếu là các loại đất nông nghiệp , hjx
Mong mọi người cho ý kiến với!
Thanks trước nhiều

Chào các bạn UB!
Hồ sơ k/h Vip đó mình đã trình ra HTTD rồi, kết quả là : Chào thân ái tam biệt em.
Mình bị sếp chửi cho 1 trận te tua, nào là không theo sát hồ sơ, bla bla,..... cắm mỏ xuống đất luôn.
Tuy hơi buồn vị bị chửi nhưng mình lại thấy rất nhe nhõm, kkkk.
PS: hok biết sếp có vào trang này hok nữa!
:))

Em đọc một thôi một hồi từ trên đầu xuống, công nhận như phim chưởng. Gay cấn quá và một kết thúc có hậu (y), sếp mình thì không chơi kiểu vậy, khách dù của sếp thì đi thẩm định thấy xấu là mình cứ nói thẳng. Được cái sếp cũng "hòa đồng" với ae ;)

Hì, em cũng là dân mới chân ướt chân ráo vào nghề tín dụng, sếp giao cho tiếp cận 1 cty vốn nhà nước, mở hạn mức 200 tỷ, tín chấp 100%, sau 1 thời gian chật vật xin hồ sơ này nọ em Cũng mạnh dạn báo cáo sếp e thấy hồ sơ này k làm đc, mặc sếp nói có Nhà nước đứng sau k lo đâu.
Chỉ tiêu thì treo cả đống trên đầu nhưng cái j quá sức mình thì cứ từ chối khéo thôi. ^^

Mua gỗ nhập khẩu mà không hợp đồng, hóa đơn, chứng từ thì chưa nghe bao h ; hay.. nhập lậu @@ nên hỏi khéo những người có kinh nghiệm hơn, thấy rủi ro thì nên stop, thậm chí có thể mất việc; vì giám đốc đã muốn nhân viên làm bình phong, loại người này mình không thể làm việc cùng nhau lâu được.

bài này đăng từ 27/04/2013 không biết chủ nhân của topic này đã ngồi tù chưa nhỉ :) lên báo đọc hình như không có vụ nào

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,225
Thành viên mới nhất
Miss Peaches Me
Back
Bên trên