[TƯ VẤN] Định hướng công việc ngân hàng

Cám ơn anh đã tư vấn rất kỹ càng:D Em có biết BSC nhưng không tham gia anh ạ, mà em làm thiết kế sản phẩm và xây dựng CLB kỹ năng cho 1 công ty đào tạo.

Về tái thẩm định và phát triển sản phẩm em cũng có biết nội dung chi tiết công việc với kinh nghiệm đòi hỏi rồi. Có cái quản trị rủi ro, nghiên cứu chiến lược, quản lý dự án thì em chưa rõ lắm, nếu được thì anh có thể nói rõ giúp em được không.

Ngoài ra theo anh đánh giá thì cơ hội phát triển tại các vị trí trên như nào ạ? chứ cứ mãi làm nhân viên hoặc nhận lương 15-20tr thì chả biết bao giờ giàu đc :p
Quản trị rủi ro thì bao gồm khá nhiều mảng: rủi ro thị trường, rủi ro mô hình, rủi ro tín dụng, chính sách tín dụng...
Chiến lược thì bộ phận này anh không rõ, chỉ chơi chứ chưa giao lưu công việc cùng. Chỉ biết một phần nhỏ là thúc đẩy và nghiên cứu định hướng cho NH cùng mấy bác + công ty tư vấn.
Quản lý dự án thì chịu hoàn toàn nhé, vì nó là theo từng dự án, có đặc thù và yêu cầu riêng.

Về cơ hội phát triển thì quan trọng là em muốn sau này (career) của em như thế nào để lựa chọn thôi, chứ cơ hôi phát triển ở đâu cũng có. Còn anh thấy thì muốn giàu thì chỉ đi làm thuê, làm công ăn lương chẳng bao giờ giàu được đâu hoặc sẽ chậm ^^

ah, tôi ko nói là bạn nói dối, mà ý là bạn so sánh trình độ của thời đi học với việc bạn mình ra trường nó kiếm nhiều xiền hơn là ko hợp lý & chả logic tý nào cả, thằng bạn mình trong sài gòn còn bỏ học đi vào nam làm trình dược, rồi manh mối làm SX dược phẩm mà sau 2 năm thành đại gia liền. Tóm lại là ko liên quan bạn ơi!
ý mình ko phải so sánh, ko phải là kiểu như mình học giỏi hơn nó thì về sau công việc mình phải tốt hơn nó, chỉ là thấy nó như vậy để cố gắng hơn thôi, và mức lương 20-30 triệu không phải là 1 cái gì đó impossible:p

chào em. chị thấy như em trình bày thì em có khả năng nghiên cứu, phân tích, tổng hợp phải không? nên đúng như vậy thì chị thấy trong ngân hàng có 1 phòng khá phù hợp với em mà không dính tới chỉ tiêu hay khách hàng đó là phòng Tổng hợp hoặc phòng Kế hoạch Tổng hợp tùy theo mỗi ngân hàng.
Phòng đó chủ yếu là tổng hợp số liệu (có thể bao gồm cả báo cáo), so sánh, đánh giá, nhân định, phân tích tình hình hoạt động kinh doanh của ngân hàng. nếu em xin được vào làm phòng này ở Hội sở của ngân càng thì càng tốt vì về quy mô, nghiệp vụ sẽ nhiều hơn chi nhánh rất nhiều. vài gợi ý với em nhé

Mình có bà sếp bên phòng kinh doanh ko một chút kinh nghiệm về khách hàng doanh nghiệp vậy mà giờ sang chỗ mới làm Gíam đốc khối KHDN H.O đàng hoàng tất cả là do có quá nhiều mối quan hệ lớn

Mình có bà sếp bên phòng kinh doanh ko một chút kinh nghiệm về khách hàng doanh nghiệp vậy mà giờ sang chỗ mới làm Gíam đốc khối KHDN H.O đàng hoàng tất cả là do có quá nhiều mối quan hệ lớn
ko biết Giám đốc khối của ngân hàng nào vậy bạn? Mình thấy hơi ảo vì nếu chưa từng có kinh nghiệm làm khách hàng doanh nghiệp mà được làm hẳn Giám đốc khối KHDN thì khá là rủi ro và công việc sẽ ko thể đảm bảo được, vì Giám đốc khối ngoài chuyện cần tìm khách hàng thì còn rất nhiều vai trò khác quan trọng hơn.

ko biết Giám đốc khối của ngân hàng nào vậy bạn? Mình thấy hơi ảo vì nếu chưa từng có kinh nghiệm làm khách hàng doanh nghiệp mà được làm hẳn Giám đốc khối KHDN thì khá là rủi ro và công việc sẽ ko thể đảm bảo được, vì Giám đốc khối ngoài chuyện cần tìm khách hàng thì còn rất nhiều vai trò khác quan trọng hơn.

Thật hôm nay mình mới nghe tin cũng hết hồn thật, ngân hàng nào mình ko dám đưa tên thật lên đây :D chỉ dám nói nó màu ngả ngả ..... ah :D tại trước đây chị ấy làm trưởng phòng kinh doanh bên sản phẩm thẻ nhưng huy động cực giỏi cả 100 tỷ tháng ấy

Mình cũng như bạn k giỏi ăn nhậu và nịnh nọt sếp nhưng mình có niềm đam mê với tín dụng k vì tiền nhé

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back
Bên trên