Tư thế ngồi nói gì về tính cách của bạn?

Chọn tư thế bạn thấy một người nào đó thường ngồi và chúng tôi sẽ tiết lộ cho bạn tính cách của người ấy.

Bạn có bao giờ tò mò tư thế ngồi nói gì về con người bạn hay chưa?

1. Ngồi thẳng

Người có tư thế ngồi thẳng lưng là người tự tin, cứng cỏi và kiên quyết. Bạn là người có chủ kiến và không bao giờ phải do dự trong các quyết định của mình. Không chỉ có vậy, bạn còn là một người có khả năng giao tiếp tốt và là một người bạn, người đối tác đáng tin cậy. Khi bạn bè, người thân rơi vào tình huống khó khăn, bạn luôn là người sẵn sàng giúp đỡ và cho họ những lời khuyên hữu ích.

2. Ngồi tựa lưng
Trái lại, nếu hay có thói quen dựa về phía sau, bạn hẳn là một người khá nhạy cảm và là người thiên về cảm xúc. Trong mỗi sự việc dù là việc lớn hay nhỏ, bạn đều suy tính rất kỹ càng và chu đáo. Đặc biệt là khi đứng trước các quyết định quan trọng, bạn có thói quen phân mặt tốt và điểm bất cập của vấn đề. bạn luôn là người nhìn xa trông rộng, hiếm khi nào bạn đưa ra một sự lựa chọn nếu chưa đắn đo những cái được và mất.

3. Ngồi nghiêng về phía trước
Khi có thói quen ngồi hướng về phía người nói, bạn là một người rất thân thiện và dễ gần. Bạn là kiểu người rất thích kết giao với bạn mới và sẵn sàng cho người khác những lời khen ngợi, động viên. Bạn cảm thấy hứng thú với câu chuyện đang được kể và với người mà bạn đang tiếp xúc. Và đặc biết là bạn rất thích lắng nghe người khác tâm sự.

4. Ngồi 2 chân chụm vào nhau

Thoạt nhìn, bạn sẽ bị cho là một người khá lạnh lùng và có chút gì đó…”chảnh”. Nhưng khi tiếp xúc một thời gian, bạn thể hiện cho người khác thấy bạn là một người rất tốt bụng, tử tế và chân thành. Bạn là một người thích đi thẳng vào vấn đề, không thích nói vòng vo. Bạn là người đúng giờ, tỉ mỉ và luôn cố gắng hoàn thành kế hoạch đã đề ra.

5. Ngồi vắt chéo 2 mắt cá chân

Bạn là người quả quyết, làm việc gì cũng có mục đích riêng. Bạn có khả năng lãnh đạo và luôn muốn kiểm soát mọi thứ diễn ra xung quanh. Vì vậy, đôi khi bạn sẽ bị xem là người “độc tài” nhưng điều đó không có nghĩa là bạn không được lòng bạn bè. Bạn là người thích kết bạn, cởi mở với những mối quan hệ mới nhưng cũng thường xuyên có cảm giác ganh tỵ khi bạn, người yêu của mình thân mật với người khác.

6. Ngồi bắt chéo chân

Bạn là một người khiêm tốn, giản dị và rất hay cảm thấy ngại ngùng khi ở trước mặt người lạ. Bạn ít khi bày tỏ cảm xúc thật của mình cho người khác thấy, vì vậy bạn thường được xem là một người khá nội tâm và không có thói quen chia sẻ tâm sự của mình. Bạn cũng không phải là một người quá tự tin.

7. Ngồi khoanh tay trước ngực

Bạn là một người khá nghiêm túc, có cá tính mạnh. Bạn luôn có những suy nghĩ tinh tế, sâu sắc mà ít ai nghĩ đến. Nét mặt của bạn thường xuyên có vẻ đăm chiêu, hay suy tư hơn là nở nụ cười rạng rỡ. Dù là một người tự tin nhưng mất một khoảng thời gian bạn mới có thể mở lòng cho một mối quan hệ nào đó.

8. Hai tay đặt giữa hai chân

Bạn là một người khá rụt rè và nhút nhát. Bạn luôn do dự, đắn đo trong suy nghĩ và quyết định của mình. Trong các mối quan hệ, bạn là một người rất chu đáo và tốt bụng. Bạn luôn sẵn sàng lắng nghe tâm sự của người khác và không chần chừ giúp đỡ họ ngay lập tức. Đối với người thân, bạn bè, bạn luôn dành sự cảm thông, chia sẻ mỗi khi họ gặp khó khăn.

9. Đặt hai tay lên gối

Với dáng ngồi đĩnh đạc như thế này, rõ ràng bạn là người có tố chất lãnh đạo. Bạn tự tin, chăm chú quan sát và có một thái độ hết sức bình tĩnh trước mọi vấn đề. Bạn luôn sẵn sàng đứng ra chịu trách nhiệm trong những quyết định sai lầm trong một tập thể. Bạn không tỏ ra e dè, sợ sệt khi vấn đề xảy ra mà trái lại, bằng một “cái đầu lạnh”, bạn có thể dễ dàng giải quyết êm xuôi tất cả.

10. Đan hai tay vào nhau

Theo ĐKN Inspired

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8