Từ chối tế nhị

Mọi người từ chối giúp mình trương hợp này ( pv MB năm ngoái đó :(( ) mình có up ở 1 topic nào rồi ý mà ko thấy ai cm >"<
Khách hàng là nam giới đến giao dịch, trong khi đang giao dịch thì bắt chuyện với GDV nói chuyện các kiểu rồi xin GDV số đt di dộng và mời GDV đi cafe.
Tình huống đó mọi người ơiiii, lúc pv là diễn như thật luôn ý

Mình đã đọc câu hỏi của bạn 1 lần rồi. Đúng là pv đang thử hỏi kinh nghiệm của bạn về xử lý tình cảm thôi.
Tất nhiên bạn là gái KH Nam mới rù.
Thứ nhất: Bạn hãy mỉm cười, Nói: Dạ em rất cám ơn vì được anh mời đi uống cafe, nhưng giờ em đang làm việc và sau giưof làm em có việc bận rồi. nếu chuyện công việc thì em rất sẵn lòng tiếp anh tại ngân hàng. Nếu vì lý do riêng thì em cám ơn thiện chí của anh, mong anh thông cảm. Để lần sau, nếu rảnh thì em sẽ đi. Nếu có gì về dịch vụ bên em thì anh cứ đến ngân hàng để gặp em. Em rất vui khi được giúp anh. Nhưng phải thật nhỏ nhẹ và khôn khéo. Biết đâu đây là một khách pro thì chúng ta có thể tiếp cận để tạo nhiều nguồn thu cho ngân hàng. :D

Mình đã đọc câu hỏi của bạn 1 lần rồi. Đúng là pv đang thử hỏi kinh nghiệm của bạn về xử lý tình cảm thôi.
Tất nhiên bạn là gái KH Nam mới rù.
Thứ nhất: Bạn hãy mỉm cười, Nói: Dạ em rất cám ơn vì được anh mời đi uống cafe, nhưng giờ em đang làm việc và sau giưof làm em có việc bận rồi. nếu chuyện công việc thì em rất sẵn lòng tiếp anh tại ngân hàng. Nếu vì lý do riêng thì em cám ơn thiện chí của anh, mong anh thông cảm. Để lần sau, nếu rảnh thì em sẽ đi. Nếu có gì về dịch vụ bên em thì anh cứ đến ngân hàng để gặp em. Em rất vui khi được giúp anh. Nhưng phải thật nhỏ nhẹ và khôn khéo. Biết đâu đây là một khách pro thì chúng ta có thể tiếp cận để tạo nhiều nguồn thu cho ngân hàng. :D
Chỗ "Để lần sau, nếu rảnh em sẽ đi" cũng là cả một vấn đề. Không xử lý thỏa đáng và dứt khoát thì còn bị làm phiền dài dài;)). Còn chuyện công việc cũng k đến lượt GDV tiếp mà nhỉ? GDV chỉ giải đáp phần nào thôi, chứ làm gì có thời gian tiếp ông này cả buổi:D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,586
Thành viên mới nhất
ericclaptonmerc
Back
Bên trên