Trả lời câu hỏi phỏng vấn !

Chào cả nhà, em xin phép được mở chủ đề này, k biết có đúng k, nếu nhầm admin sửa giúp em nhé, em đi phỏng vấn và hay bị gặp câu hỏi:
1. Em vừa ra trường, vậy em đã thi những Ngân hàng nào rùi ?
2. Tại sao lại chọn làm việc trong ngân hàng và em mong muốn nhận được gì từ phía ngân hàng?
Với 2 câu này, em chưa biết nên trả lời thế nào là tốt nhất, mong mọi ng giúp đỡ. Em mới ra tr, còn chưa có nhiều kinh nghiệm khi phỏng vấn.:((

T k biết MB phỏng vấn như nào, có mấy câu này là t tham khảo từ các bạn pv về từ nh khác, còn có câu này:
1.em là GDV tại nh, khi có 1 khách vip đến ngân hàng rút toàn bộ số tiền gửi để sang ngân hàng khác với mức lãi suất cao hơn, em làm thế nào để giữ vị khách đó lại?
2. khi Kh đến Giao dịch tại quầy gd của em, em có nc với khách k ?
Các bạn xem mình nên trả lời như thế nào là tốt nhất

1. Theo mình thì hỏi nguyên nhân tại sao vị khách ấy lại rút tiền sang nh khác, vì phong cách phục vụ, hay lỗi từ phía nh, hay nguyên nhân chủ quan nào khác?
2. Chào, mỉm cười, Có thể hỏi khách có cần giúp đỡ gì ko?
Ẹc, m chả biết j hết. huhu

1.khéo léo tìm hiểu nguyên nhân vì sao KH muốn rút tiền,nếu khách hàng muốn rút tiền gửi sang ngân hàng khác vì chênh lệch lãi suất bạn có thể tính nhanh tiền lãi chênh lệch khi khách hàng tiếp tục gửi tại ngân hàng với việc đem sang gửi ở ngân hàng khác.bạn có thể giải thích với khách hàng là số tiền lãi chênh lệch nhận được không nhiều trong khi đó khách hàng lại mất thời gian di chuyển sang ngân hàng khác,chờ đợi để được thực hiện giao dịch,tiền xăng xe đi lại ...
2.khi KH đến giao dịch,mỉm cười chào hỏi họ tên khách hàng,giới thiệu về mình,lắng nghe và tìm hiểu nhu cầu của KH khi đến vs ngân hàng rồi xử lý theo yêu cầu của KH
nếu có cơ hội tham gia vào khóa đào tạo nghiệp vụ sắp tới các bạn sẽ được thực hành những tình huống như thế này.chúc các bạn may mắn

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,089
Tổng số thành viên
351,605
Thành viên mới nhất
Dương bkstaff
Back
Bên trên