haivanhoang

Thành viên
12/7/12
84
21
0
vietin thi cùng ngày mà có kết quả rồi. BIDV chắc giờ vẫn còn rị mọ chấm bài, chắc cả tháng mới có kết quả, xác định sẵn: thi bidv tinh thần giao lưu học hỏi là chính, dù có vào được vòng sau cũng ko có hy vọng...

huong41090

Thành viên tích cực
3/7/12
106
21
0
30
mình thấy khác mấy đáp án của mấy bạn kia. vì thi trái ngành nên cũng ko dám post đáp án. Hi vọng sẽ gặp may mắn. Good luck^^

bluesea1812

Verified Banker
20/5/12
301
146
0
Phần thuế TNDN của câu cuối đề 2 tăng lên 875 triệu, nhưng khấu hao được loại ra khỏi phần tính thuế nên chỉ còn lại 870, mình nghĩ là thế, không biết có đúng không?
Hic, mình thi chi nhánh ở tỉnh Vĩnh Long, vị trí kế toán, hôm ấy làm bài khá ổn, nhưng dò lại đáp án thấy khác các bạn quá trời, hu hu

bluesea1812

Verified Banker
20/5/12
301
146
0
AI giải thích dùm mình câu tại sao Thuế đánh nặng vào người bán mà lại chọn đáp án là : Nhà ở. Và câu Về ngắn hạn, cầu của sản phẩm nào ít co giãn theo giá, sao đáp án là ô tô, mình lại chọn bàn chải đánh răng,vì lúc đó mình nghĩ nó là nhu cầu thiết yếu, nên dù giá tăng hay giảm thì người ta vẫn mua, còn các sản phẩm còn lại nếu giá tăng cao quá thì người ta sẽ chọn phương án thay thế: đi bộ chẳng hạn, hì.

CJ703

Thành viên
15/6/12
88
49
0
AI giải thích dùm mình câu tại sao Thuế đánh nặng vào người bán mà lại chọn đáp án là : Nhà ở. Và câu Về ngắn hạn, cầu của sản phẩm nào ít co giãn theo giá, sao đáp án là ô tô, mình lại chọn bàn chải đánh răng,vì lúc đó mình nghĩ nó là nhu cầu thiết yếu, nên dù giá tăng hay giảm thì người ta vẫn mua, còn các sản phẩm còn lại nếu giá tăng cao quá thì người ta sẽ chọn phương án thay thế: đi bộ chẳng hạn, hì.

Khi đường cầu càng co dãn (more elastic) (càng thoải) so với đường cung thì gánh nặng thuế sẽ dành nhiều hơn cho người bán.

Trong trường hợp này mình chọn "giải trí" vì cả "nhà ở", "thực phẩm", và "quần áo" đều là nhu cầu thiết yếu, trong ngắn hạn thì sự thay đổi về giá ko ảnh hưởng nhiều đến lượng tiêu thụ = ít co dãn (inelastic).

• Like
Reactions: 3 people