Tờ trình thẩm định tín dụng đối với Khách hàng Doanh nghiệp!

Cảm ơn bạn nhiều vì trong tờ trình thẩm định có một số thông tn mnhf đang cần thiết, đó là phương án trả nợ lã và gốc của Ngân hàng, cho m hỏi KƯNN nghĩa là gì ? và nếu còn tài liệu kiểu này, có thể cho mình xin của tín dụng trung dài hạn không? Đây là tín dụng ngắn hạn

Cảm ơn bạn nhiều vì trong tờ trình thẩm định có một số thông tn mnhf đang cần thiết, đó là phương án trả nợ lã và gốc của Ngân hàng, cho m hỏi KƯNN nghĩa là gì ? và nếu còn tài liệu kiểu này, có thể cho mình xin của tín dụng trung dài hạn không? Đây là tín dụng ngắn hạn

KƯNN là viết tắt của Khế ước nhận nợ, mỗi lần ngân hàng giải ngân được lập thành từng KƯNN cụ thể.

Thẩm định cho vay doanh nghiệp trung dài hạn đòi hỏi bạn phải có kiến thức về thẩm định dự án và chiết khấu dòng tiền, mỗi loại dự án có một cách tính toán dòng tiền khác nhau nên rất khó để làm thành mẫu tờ trình chuẩn chung, cùng lắm thì chỉ giống nhau về một số yếu tố cơ bản thôi.

Cảm ơn bạn thaonh, mình là sv đang cần làm tiểu luận về vấn đề đó, cô giáo yêu càu là "pp xác định lãi và gốc từng kì của các ngân hàng cụ thể" nên m ms cần biết các chính sách của các ngân hàng đvs từng khách hàng và kì hạn cụ thể, kiểu như trong 1 HĐ tín dụng hay tờ trình khách hàng, m xem thông tin khách hàng và đối chiếu với đó là pp xác định tiền trả nợ hằng tháng mà DN quy định vs khách hàng ý, từ đó m luận ra chính sách của ngân hàng đvs từng laọi DN trong tín dụng trung dài hạn.Hy vọng là có ai có thể cung cấp tài liệu, m đã hỏi xin trên nhiều topic nhưng k đk rep =( Và cho m hỏi thêm, ngân hàng nào cũng có 3 cách tính số tiền trả nợ:Vốn gốc đk tính đèu nhau và lãi tính theo dư nợ còn lại, Vốn gốc được tính đều nhau và lãi tính theo số vốn gốc đã hoàn trả, Vốn gốc và lãi đk thanh toán đều nhau theo phưong pháp hiên giá? CHỉ là áp dụng khác nhau cho từng HĐ tín dụng thôi phải không

Cảm ơn bạn thaonh, mình là sv đang cần làm tiểu luận về vấn đề đó, cô giáo yêu càu là "pp xác định lãi và gốc từng kì của các ngân hàng cụ thể" nên m ms cần biết các chính sách của các ngân hàng đvs từng khách hàng và kì hạn cụ thể, kiểu như trong 1 HĐ tín dụng hay tờ trình khách hàng, m xem thông tin khách hàng và đối chiếu với đó là pp xác định tiền trả nợ hằng tháng mà DN quy định vs khách hàng ý, từ đó m luận ra chính sách của ngân hàng đvs từng laọi DN trong tín dụng trung dài hạn.Hy vọng là có ai có thể cung cấp tài liệu, m đã hỏi xin trên nhiều topic nhưng k đk rep =( Và cho m hỏi thêm, ngân hàng nào cũng có 3 cách tính số tiền trả nợ:Vốn gốc đk tính đèu nhau và lãi tính theo dư nợ còn lại, Vốn gốc được tính đều nhau và lãi tính theo số vốn gốc đã hoàn trả, Vốn gốc và lãi đk thanh toán đều nhau theo phưong pháp hiên giá? CHỉ là áp dụng khác nhau cho từng HĐ tín dụng thôi phải không

Mình chưa từng thấy hình thức nào là "Vốn gốc được tính đều nhau và lãi tính theo số vốn gốc đã hoàn trả" cả, đối với hình thức trả nợ thì hiện nay các ngân hàng thường áp dụng 3 hình thức:

- Vốn gốc trả cuối kỳ, lãi trả định kỳ (thường áp dụng cho vay ngắn hạn).

- Vốn gốc và lãi trả định kỳ, lãi suất tính trên số dư giảm dần.

- Vốn gốc và lãi trả định kỳ, lãi suất tính trên dư nợ ban đầu (trả góp).

Phương pháp tính toán thì tùy theo mỗi chương trình cho vay cụ thể nhưng cũng không nằm ngoài các cách tính toán tài chính thông thường.

2 phương án cuối mình đã được học, còn cái mà vốn và lãi trả định kỳ, lãi tính theo số vốn gốc đã hoàn trả có kq = phương án lãi tính theo dư nợ còn lại =))) Bạn có làm ở ngân hàng thì có thể gửi qua mail m một số HĐ tín dụng hay tờ trình thẩm định mà có phương án tính số tiền trả nợ được không? :(((( Thực sự thì m cần rất gấp

2 phương án cuối mình đã được học, còn cái mà vốn và lãi trả định kỳ, lãi tính theo số vốn gốc đã hoàn trả có kq = phương án lãi tính theo dư nợ còn lại =))) Bạn có làm ở ngân hàng thì có thể gửi qua mail m một số HĐ tín dụng hay tờ trình thẩm định mà có phương án tính số tiền trả nợ được không? :(((( Thực sự thì m cần rất gấp

Tài liệu dạng đó thì có lẽ mình không cung cấp được bởi vì liên quan đến bảo mật hồ sơ và tài liệu của ngân hàng. Mình đính kèm theo 1 file tính tiền trả nợ tự động, bạn có thể dùng để tham khảo.

Đính kèm

• Loan CF Model.rar
    1.7 MB · Xem: 1,937
hix mình đang thực tập ngân hàng bên doanh nghiệp mấy a/chị cho cái báo cáo tài chính với tờ trình mẫu kêu ngồi phân tích mà chả biết làm sao để phân tích từng mục trong báo cáo, ai biết chỉ mình với :(

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,088
Tổng số thành viên
351,493
Thành viên mới nhất
Keonhacaibike1
Back
Bên trên