Tình hình nhân sự các Bank trong giai đoạn kinh tế hiện nay

meosau

Verified Banker
Không biết ở các Bank khác thế nào chứ trong tình cảnh khó khăn như thế này một số Bank đang rầm rộ lên lộ trình giảm nhân sự, bank nhà mình tình hình nghe đâu đâu cũng giảm đi một số lượng lớn nghe nói là tầm 20%. Còn các Bank khác thế nào?

Hi, trước mắt mình thấy 1 số ngân hàng đã không có đăng tuyển "tùm lum" như trước nữa (trừ trường hợp mở rộng hoạt động).
Còn chuyện cắt giảm lương thì chỉ đối với ai lương quá cao.
Còn lương thấp cắt làm chi nữa.
Chỉ có chăng là chỉ tiêu không đạt liên tục thì chấm dứt hợp đồng luôn, khỏi tái ký cho mệt hì hì
Nhưng riêng MHB thì cắt còn kinh ác, lương bình thường của nhân viên chỉ dao động từ 4,5 đến 5tr (bình quân các chi nhánh). Nay lương kinh doanh chỉ còn được hưởng 0,7 0,8. Tính ra 1 tháng lãnh chưa tới 4 triệu. Chưa đuổi là hên, nhưng lương kiểu đó đói nhăn răng.
Nên giờ tớ làm thêm đủ thứ nè!

MHB lợi nhuận cả năm 2011 chỉ có 18 tỷ thì đòi hỏi gì nhiều được:))

kenfntnkg làm ở MHB àh? Chi nhánh nào vậy?

Các bạn ở đây, có ai làm ở HDBank không nhỉ. Mình đang có ý định chuyển qua bên HDbank, nhưng không biết chế độ lương thưởng bên đó như thế nào cả. vị trí mình làm là bên khách hàng doanh nghiệp, bạn nào nếu không muốn public thông tin thì có thể gửu qua hộp thư cá nhân giúp mình với nhé. thanks các bạn đã quan tâm :)

Các bạn ở đây, có ai làm ở HDBank không nhỉ. Mình đang có ý định chuyển qua bên HDbank, nhưng không biết chế độ lương thưởng bên đó như thế nào cả. vị trí mình làm là bên khách hàng doanh nghiệp, bạn nào nếu không muốn public thông tin thì có thể gửu qua hộp thư cá nhân giúp mình với nhé. thanks các bạn đã quan tâm :)

HDBank lương hơi ngon áh bạn ... thằng bạn mình làm hội sở ... thẩm định tín dụng ... giàu quá trời ... tháng fải 20 chai

nghe mấy anh chị nói lương thấy mê thật, em mới vào ngành vừa thoát khỏi chế độ lương thử việc nhưng lương cũng khoảng 4tr mấy. đâu được gì thêm đâu, nghe nói cuối năm có thưỡng nhưng cũng không biết thế nào. Anh chị nào rành về vụ lương , cắt nghĩa cho em hiểu được không ạ !

nghe mấy anh chị nói lương thấy mê thật, em mới vào ngành vừa thoát khỏi chế độ lương thử việc nhưng lương cũng khoảng 4tr mấy. đâu được gì thêm đâu, nghe nói cuối năm có thưỡng nhưng cũng không biết thế nào. Anh chị nào rành về vụ lương , cắt nghĩa cho em hiểu được không ạ !
you làm ngân hàng nào mà thảm zị? để cắt nghĩa và phân tích cho :)

Anh chị ơi lương BIDV chi nhánh tỉnh thì khoảng bao nhiêu ạ? có anh chị nào biết bảo em với :( lương vị trí có phải là lương kinh doanh không ạ :( Vào ngành đúng lúc khó khăn quá

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,083
Tổng số thành viên
351,442
Thành viên mới nhất
Soap2day
Back
Bên trên