Tình hình nhân sự các Bank trong giai đoạn kinh tế hiện nay

meosau

Verified Banker
Không biết ở các Bank khác thế nào chứ trong tình cảnh khó khăn như thế này một số Bank đang rầm rộ lên lộ trình giảm nhân sự, bank nhà mình tình hình nghe đâu đâu cũng giảm đi một số lượng lớn nghe nói là tầm 20%. Còn các Bank khác thế nào?

Không biết ở các Bank khác thế nào chứ trong tình cảnh khó khăn như thế này một số Bank đang rầm rộ lên lộ trình giảm nhân sự, bank nhà mình tình hình nghe đâu đâu cũng giảm đi một số lượng lớn nghe nói là tầm 20%. Còn các Bank khác thế nào?

Bạn làm ở ngân hàng nào thía...Bên ngân hàng cũng đang cắt giảm nhân sự nhiều lắm

Cắt giảm Nhân sự thì hầu như Ngân hàng nào cũng giảm. Mình nghe nói HSBC cắt giảm 25000 nhân viên toàn cầu. Việt Nam chắc cũng dính cỡ chục người. Rồi BIDV cũng giảm nhân sự , một số ngân hàng như HD, MB, Maritime nghe nói cũng giảm bớt nhân sự và tăng cường CTV để giảm chi phí

Hic mình lạng quạng mà khoảng 2-3 tháng không đạt chỉ tiêu chắc cũng bị out quá.

Cái bạn Dungthumon nói là điều hiển nhiên rồi, vì do không đạt chỉ tiêu, out là lẽ thường, còn đây là người ta ngừng ký tiếp hợp đồng dù công việc vẫn Ok. Giai đoạn này các NH đang khủng hoảng mà!

Các ngân hàng có hệ thống tính chỉ số hoàn thành chỉ tiêu của từng cán bộ tín dụng. Nếu cán bộ tín dụng nào trong 2 tháng mà không hoàn thành chỉ tiêu sẽ nằm trong danh sách cán bộ cho out.
Ngày trước chỉ tiêu giao hàng Quý -> hàng Tháng -> hàng Tuần. Không biết khi kinh tế khó khăn nữa các bác ấy có giao chỉ tiêu ngày cho anh em không nhỷ??? =))
Nhìn chung là chỉ khổ anh em :-<

hic hic, bên mình cũng đang lên danh sách cắt giảm nhân sự, ngồi làm việc mà không biết ngày mai mình sẽ ở đâu, lo lắng quá

sao chỗ mình k ký tiếp hợp đồng còn bị treo lương cơ :)), nghỉ cũng không tạo điều kiện cho nhân viên nghỉ, sát nhập khổ thế đấy

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên