Thông tin về ngân hàng Phát Triển Việt Nam ( VDB)

Anh ơi.Mong anh tư vấn ở đây hoặc sang topic NHCS tư vấn cho bon em về NH chính sách với.Chả có tt gì về NH này luôn.
Anh làm ở NHPT đây e ạ, hiện tại nợ xấu, nợ khó đòi cao nên lương lậu bị giảm 30% rồi e ạ, chuyên viên, cán bộ hội sở chính cũng phải về địa phương thu nợ nhưng mà khó lắm. Hiện tại a đang ăn lương hệ số ngành 2,2 (trc đây 3,3-3,5) với hệ số cơ bản 2,34 tức là lương chỉ khoảng 5tr (giảm 3tr so với trc)
Nếu e tốt nghiệp ĐH loại khá trở lên thì ko phải thử việc 3 tháng, kí hợp đồng 1 năm nhưng năm đầu tiên ăn 85% lương thôi.
môi trường làm việc thì cũng tạm đc, hơi chật chội về không gian (đang xây trên trụ sở ở Giảng Võ, tầm 2-3 năm nữa thì xong. Nói chung là làm ở đây thì nhàn và ổn định
mà NHPT ko thuộc NHNN đâu nhé

mọi người ơi, ai có bài tiểu luận về "tìm hiểu hoạt động sử dụng vốn của ngân hàng phát triển" thì giúp em với. Thanks mọi người !

đang quan tâm vấn đề nay, ai review chi tiết lương thưởng, hợp đồng hay biên chế có phải thi cử gì ko, tạo dang có 1 suất vào thì ko biết dc hợp đồng hay biên chế, minh TN loại giỏi ko biết dc ưu tien gì ko

Ở Hội sở chính Cát Linh thì ko có chi trong chi ngoài j đâu nhé, muốn chi trong chi ngoài thì chịu khó về các chi nhánh ở tỉnh nằm vùng quản lý dự án hoặc xin đi thu nợ khó đòi thì may ra mới có tí nhé :)) NHPT hoạt động không vì mục đích lợi nhuận, khác hẳn các NHTM khác
Bác Tùng còn làm VDB chứ ạ?

Anh làm ở NHPT đây e ạ, hiện tại nợ xấu, nợ khó đòi cao nên lương lậu bị giảm 30% rồi e ạ, chuyên viên, cán bộ hội sở chính cũng phải về địa phương thu nợ nhưng mà khó lắm. Hiện tại a đang ăn lương hệ số ngành 2,2 (trc đây 3,3-3,5) với hệ số cơ bản 2,34 tức là lương chỉ khoảng 5tr (giảm 3tr so với trc)
Nếu e tốt nghiệp ĐH loại khá trở lên thì ko phải thử việc 3 tháng, kí hợp đồng 1 năm nhưng năm đầu tiên ăn 85% lương thôi.
môi trường làm việc thì cũng tạm đc, hơi chật chội về không gian (đang xây trên trụ sở ở Giảng Võ, tầm 2-3 năm nữa thì xong. Nói chung là làm ở đây thì nhàn và ổn định

cho e hỏi VDB có làm việc thứ 7 không ạ?

Anh Tùng còn làm ở VDB không ạ? Không biết tình hình ngân hàng này dạo này thế nào ạ? Em đang định xin vào đó :v

Chào cậu
Tớ tìm hiểu thấy cậu đang làm ở ngân hàng VDB phải không ? Tớ cũng sắp thi vào đó , tớ muốn hỏi cậu một chút về cách thức thi tuyển và làm việc ở đó. Cậu chia sẻ với tớ được không ?
Đây là số điện thoại của tớ : 01686.866899
Tớ tên là Huynh nhé
Cám ơn cậu nhiều lắm

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,235
Thành viên mới nhất