Thông tin cho những ai thi Techcombank

mình vừa thi đậu và thực địa ở TCB, gửi các bạn vài thông tin sau đây:
Các bạn thi ở miền tây sẽ tập trung tại cần thơ, thi viêt đậu sẽ dc phỏng vấn
nếu đậu bạn được gọi về HO miền nam để học theo dạng tân tuyển
học khoảng 1 tháng, đưa bạn đi thực địa, chủ yếu theo hộ khẩu, sau đó làm đề tài để báo cáo, nếu đậu bạn được nhận về 1 chi nhánh nào đó, chưa biết...ko đậu thì hẹn lần sau nhé
có nghĩa là khi bạn thi vào TCB bạn fai đầu tư 1 khoảng tiền va thoi gian khoang 3 tháng để chờ nhận dc việc
rất mất thời gian va tiền bạc, lúc thực đia dc nhận 2 trieuj tiền hỗ trợ, nhưng qua đến 3 tháng có thể mới nhận dc.
đề thi cũng như bao ngân hàng khác, phỏng vấn cũng ko có gì khó lắm, đặc biệt là mấy bạn có kinh nghiệm sẽ đậu hết.
qui trình tuyen dụng của TCB rất dài va mat thoi gian, có thể trong lúc đó bạn từ chối nơi khác gọi, sau đó bạn ko đậu ở tech thì bạn khó khăn rồi đấy.
nên các bạn fai chu ý khi về thực địa và báo cáo fai ok mới dc ở lại nhe,
chúc những ai thi TCB nhiều may mắn!!!

@phạm văn thi: bạn ơi cho mình hỏi: Mình nhận được mail của Tech báo lên PV và thi tuyển tập trung ngày 11/7, ko bik như vậy nghĩa là gì z a, là thi xong rồi pv lun hay sao ? Mà bạn chia sẻ tí về đề thi tuyển cũng như kn phỏng vấn với nha. Thks

Từ ngày TCB thay đổi quy trình tuyển dụng thì mình thấy đúng là...dở hơi. Các bạn mới tuyển vào mất kha khá thời gian đển học tập trung và thực địa, mục đích của việc này là để : năm bắt quy trình, sp và có kĩ năng trước khi nhận việc chính thức...nhưng mà thực tế (mình đã được trải nghiệm qua 2 bạn tân tuyển ở CN mình), các bạn được dạy dỗ rồi thực địa kiểu j mà sau hơn 2 tháng, về CN được phân, vẫn k hiểu 1 bộ hồ sơ GN, p/h BL phải đi qua những bước nào, bộ phận nào, tờ trình thì làm sai lung tung cả...thế là, lại HD lại từ đầu, chả khác j ngày xưa lúc tuyển phát cho về CN luôn, tự dưng mất hơn 2 tháng công cốc (mà còn bị tính 1 đống chi phí nữa chứ)

@phạm văn thi: bạn ơi cho mình hỏi: Mình nhận được mail của Tech báo lên PV và thi tuyển tập trung ngày 11/7, ko bik như vậy nghĩa là gì z a, là thi xong rồi pv lun hay sao ? Mà bạn chia sẻ tí về đề thi tuyển cũng như kn phỏng vấn với nha. Thks
Bạn thi mấy giờ á? mình thi 13h ở Tôn Đức Thắng! Mình thấy có mấy bạn nhận đc tin nhắn nữa, nhưng mình chỉ nhận đc mail thôi!

Híc híc... lo phần phỏng vấn nhóm qá! dù chưa qa đc test :))))))
Bạn cho mình sđt đi! có gì bọn mình liên lạc hỏi kết qả

Chỉnh sửa lần cuối:
@mjmoza_7690 lúc đào tạo có bị tính phí nữa hả bạn ?

@Emma287 mình chỉ nhận đc mail thôi ko nhận được tin nhắn, lúc 8h ngày 11/7
Chi phí đó tính vào chi phí của CN sẽ nhận bạn về, và KH trong 3 năm, nếu bạn nghỉ trc 3 năm thì sẽ phải bồi thường, cơ mà mấy đứa mình biết thì chưa đứa nào phải trả xiền khi nghỉ việc cả :))))

nghe xong mai e chẳng mốn đi thi.hơ hơ
Thực ra ở TCB có cái hay là: môi trường khá bình đẳng (sếp vs nvien không có khoảng cách nhiều), hệ thống CNTT ngon (no.1 toàn hệ thống mà :D). Sống trong môi trường áp lực cao, đãi ngộ thì thấp sẽ luyện cho mình (đặc biệt các bạn sv mới ra trường) khả năng chịu khó chịu khổ tốt, ở TCB ra rồi, đảm bảo ở đâu cũng thấy sướng hết :v

Thực ra ở TCB có cái hay là: môi trường khá bình đẳng (sếp vs nvien không có khoảng cách nhiều), hệ thống CNTT ngon (no.1 toàn hệ thống mà :D). Sống trong môi trường áp lực cao, đãi ngộ thì thấp sẽ luyện cho mình (đặc biệt các bạn sv mới ra trường) khả năng chịu khó chịu khổ tốt, ở TCB ra rồi, đảm bảo ở đâu cũng thấy sướng hết :v
anh/chị cho e hỏi GDV đợt tháng 3 e thấy đa số bị chuyển qua RBO, RM , rồi thì k đậu. đợt này lại tuyển nữa thì liệu có lịch sử lặp lại k ạ? e dk GDV.
bạn e 1 ng thi GDV, pv GDV cuối cùng bị sang làm RBO ạ. e thì k thích RBO.
GDV có phải đi thực địa k ạ? e cảm ơn.

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,222
Thành viên mới nhất
milfnutlife
Back