Thi tuyển vị trí tín dụng ngân hàng

chào các bạn !
Đầu thư mình xin gửi lời chào cũng như lời chúc tốt đẹp nhất dành cho tất cả các bạn.
Xin tự giới thiệu mình là cựu sinh viên ĐH KTQD vừa tốt nghiệp tháng 12, mình đang có mục tiêu thi vào vị trí tín dụng trong ngân hàng, nên mình muốn tham khảo ý kiến từ các anh chị và các bạn. Vì quả thật, đó là ước mơ của mình, chỉ có điều giờ mình lượng sức chưa đủ khả năng để làm đc điều đó.
Mình muốn hỏi các bạn 1 số điều mong được câu trả lời sớm nhất:

1. mình thích nhất vị trí nhân viên phân tích tín dụng hoặc là thẩm định tín dụng, nhưng với người chưa có kinh nghiệm thì có thể ứng tuyển không? và những ngân hàng nào mới có vị trí nhân viên phân tích tín dụng và thẩm định tín dụng? thi vào khó ko ah?

2. nghe nói ở trên diễn đàn ub mình cũng có tổ chức khóa đào tạo thi vào vị trí tín dụng, vậy sắp tới khi nào mới tổ chức, một lớp khoảng bao nhiêu người, học phí ra sao, có yêu cầu j với người muốn học không?

3. nếu giả sử ko trúng đc vào 2 vị trí trên, mà muốn thi vào kế toán hoặc thanh toán quốc tế hoặc quan hệ khách hàng với người chưa có kno thì có được không nhỉ ? thi vào có khó ko ah? nhà mình cũng ko có ng quen j trog ngân hàng cả zzz.

4. mình ko giỏi giao thiệp mà nếu làm quan hệ khách hàng có làm được không hả các bạn?

Làm ơn trả lời giúp mình sớm đc chứ? mình xin chân thành cảm ơn !

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Trả lời chung cho bạn là:
1. Ở UB hình như cũng có các khóa đao tạo các nghiep5 vụ cho bạn cũng như kĩ năng mềm và 1 số kĩ năng khác để bạn thuận lợi trong giao tiếp và công việc.
2. Nếu bạn ko có kinh nghiệm thì cứ viết đơn và thì bình thường chả có việc j phải sợ cả :D http://ub.com.vn/threads/28107-Kinh...c-cua-ban-than.html/page3?p=246280#post246280 đây là 1 topic rất hữu ích đấy ;))
3. Nếu ko trúng tuyển vào vi trí đăng kí thì chắc là khi phỏng vấn ngta hỏi xem bạn có muốn làm vị trí khác ko? or chờ kết quả và người ta gửi mail thông báo cho bạn là gì gì đó? or bạn có thể chủ động gửi mail or gọi điện hỏi lại.
4. Nếu không giỏi giao tiếp thì tốt nhất là bạn nên đi học (nhậu) =)) nếu muốn làm tín dụng =)) rất cần =))

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,577
Số bình luận
528,095
Tổng số thành viên
351,812
Thành viên mới nhất
ingestedmerch
Back
Bên trên