Review Thi tuyển vào Vietcombank vị trí Ngân quỹ

Các anh chị có ai đã từng thi tuyển vào vị trí Ngân quỹ của VCB chưa? cho e xin ít kinh nghiệm với ạ. Thi bên Ngân quỹ thì ôn phần nào? Có thi IQ + Tiếng Anh + Tin học ko? e xin cảm ơn ạ @@

Cấu trúc đề thi là trắc nghiệm hoàn toàn, không khi anh văn. Một số môn phải ôn lại đó là:
Kinh tế vi mô, vĩ mô. (3 - 5 câu)
Marketing. (2 - 3 câu)
Tài chính doanh nghiệp. (2 - 3 câu)
Kế toán NH. (2 - 3 câu)
Tín dụng. (2- 3 câu)
Về các sản phẩm dịch vụ và thông tin, tiêu chí đánh giá,... của NH VCB. (3 - 5 câu)
Nghiệp vụ Ngân quỹ (20 - 30 câu)
IQ (3 - 5 câu)
Kiến thức xã hội. (2 - 3 câu)

P/S: Không hẳn sẽ ra hết tất cả các kiến thức về những môn đã liệt kê trên, nhưng đó là những phần có liên quan và họ cũng đã từng ra trong đề thi trong năm 2012 và 2013 nên thành ra phải ôn lại hết.

bạn có biết thi vào vị trí giao dịch viên thì cấu trúc đề như thế nào ko, cám ơn bạn

Mình ko biết đề Giao dịch viên bạn nhé. Nhưng theo mình biết thì những câu nghiệp vụ của giao dịch viên khác với những câu nghiệp vụ bên Ngân quỹ.
bạn có biết thi vào vị trí giao dịch viên thì cấu trúc đề như thế nào ko, cám ơn bạn

Đề thi hình như là chung cho tất cả vị trí đó bạn
Sẽ khác nhau giữa vị trí ngân quỹ so với vị trí giao dịch viên.

- - - Updated - - -

Mình ko biết đề Giao dịch viên bạn nhé. Nhưng theo mình biết thì những câu nghiệp vụ của giao dịch viên khác với những câu nghiệp vụ bên Ngân quỹ.

Đề thi hình như là chung cho tất cả vị trí đó bạn
Sẽ khác nhau giữa vị trí ngân quỹ so với vị trí giao dịch viên.

chào cả nhà!
Đề của vietcombank những năm trước thế nào mong cả nhà chỉ giáo với.

Anh chị có kinh nghiệm j về vị trí Cán bộ khách hàng, xin chỉ giáo cho em với ạ, em cảm ơn nhiều :)

anh, chị nào có kinh nghiệm hay đề thi vào vị trí này không ạ! chỉ giáo cho e với em cám ơn nhiều

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,221
Thành viên mới nhất
menusrs8
Back
Bên trên