Review Thi tuyển và phỏng vấn vào Ngân hàng TMCP Sài gòn - SCB

chúc các bạn may mắn...mình cũng không được gọi do chưa có giấy chứng nhận tốt nghiệp....:D mới bảo vệ luận văn hôm 25...:D

mình mới đi thi scb về, thi phòng nguồn vốn, đề hết 50% là kế toán ngân hàng, có 20 câu trắc nghiệm hỏi về các nghiệp vụ của NHNN, lãi suất cơ bản, tỷ lệ DTBB, thị trường liên ngân hàng..., 1 bài về lạm phát, phần tiếng anh thì hỏi kha khá về thuật ngữ của ngân hàng. Các bạn thi đợt sau ôn thi tốt nhé. Mình thì chắc là out rùi vì mình ko học ngành ngân hàng nên phần kế toán pó tay, hihi.

Mình cũng vừa thi hôm thứ 7 :
Đề tín dụng SCB rất dài, phải là người siêu lắm mới làm đủ thời gian
Nội dung :
1. Trắc nghiệm (2 điểm) : chủ yếu là mấy văn bản luật, 1627, 493
2. Bài tập giải quyết tình huống (3 điểm): 3 câu
3. Bài tập thực tế (5 điểm) 1 bài tập 5 câu

---------- Post added at 10:48 PM ---------- Previous post was at 10:48 PM ----------

Còn tiếng Anh thì SCB ko chú trọng vấn đề này nên thi trắc nghiệm rất dễ

mình cũng vừa thi xong bên SCB, đề tín dụng kinh khủng quá, trước giờ mới gặp bài tập cho bảng cân đối số liệu cho 2 năm rưỡi, hix...hết hi vọng luôn...

Mình cũng thi SCB đợt này.

Theo mình thấy đề thi khá hay, đòi hỏi người dự tuyển phải có khả năng quan sát và nhận xét tình hình thực tế xã hội hàng ngày. Nhưng đề thi hơi dài, nếu làm hết thì không kịp.

Phần lý thuyết về chuyên ngành chiếm khoảng 5,5 đ.

Còn lại kiến thức về tình hình thực tế xã hội dành cho các bạn không học NH và chưa làm NH kiếm điểm phần này.

Theo mình thấy đề thi khá hay, đòi hỏi người dự tuyển phải có khả năng quan sát và nhận xét tình hình thực tế xã hội hàng ngày. Nhưng đề thi hơi dài, nếu làm hết thì không kịp.

Còn lại kiến thức về tình hình thực tế xã hội dành cho các bạn không học NH và chưa làm NH kiếm điểm phần này.
Bạn ơi cho mình hỏi bản thi tuyển vào vị trí gì thế? Có ai thi vào Chuyên viên QHKH tại Hà Nội ko?

saukhi vượt qua vòng thi viết thi ai được điểm cao se được goi phỏng vấn.
Có ai cho minh biết thi phỏng vấn ở SCB như thế nào k?

Bạn này bảo đảm không phải thi Tín dụng rùi :D

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,574
Số bình luận
528,077
Tổng số thành viên
351,226
Thành viên mới nhất
A Girl A Gun A
Back