HOT Thi tuyển và làm việc trong LienVietPostBank

Chào các anh/chị trên diễn đàn. Chúc các anh/chị một ngày làm việc mới đầy hiệu quả và hăng say trong công việc.
Em lập topic này mong muốn được các anh /chị tư vấn về môi trường ở Liên Việt Postbank trong 2 vấn đề
- Thi tuyển
- Làm việc, các chế độ liên quan.
Em rất mong được các anh/chị cho ý kiến. Đặc biệt là những anh/chị nào đã từng thi, trúng tuyển và hiện đang làm việc tại Liên Việt ạ.
Em xin cảm ơn. :D

A cho e hỏi chút ạ. E nhận đc mail offer lương. Trong mail bắt xác nhận ngày đi làm. E phải gửi mail xác nhận hay đến CN nộp hồ sơ ạ.

Em đỗ CN nào thế? À. Em cứ xác nhận ngày có thể làm việc được qua mail sau đó hoàn thiện hồ sơ cứng đến CN nộp thôi :)

Cho mình hỏi tí, mình nhân đc điện thoại báo trúng tuyển nhưng hơn 1 tuần rồi mà chưa thấy mail thoả thuận. Cho mình kết bạn nha. face của mình là Nguyen Thi Van Anh hình đại diện là bé gái của mình. :).
Bạn cho mih hỏi từ khi chị nhận được báo trúng tuyển đến khi nhận mail thỏa thuận lâu k? Lúc pv minh được bảo là trúng tuyển về đợi mail thỏa thuận mà 10 ngày rồi mih chưa nhận được

Theo bạn hướng dẫn khách hàng kí giấy tờ vay hưu trí và up lên hệ thống " Báo cáo ngày " cũng được coi là nghiệp vụ cho vay á ? Họ giúp ngân hàng LPB thu hồ sơ còn việc thẩm định , cho vay là ý kiến của LPB .Theo bạn biết thì ở đấy nhân viên bưu chính họ tư vấn được bao nhiêu sản phẩm cho vay ? Còn bạn nói ở chi nhánh Bưu điện Phú Yên ai cũng biết về nghiệp vụ sổ tiết kiệm thì bạn có thể cho mình vài số điện thoại của GDV ở đây mình hỏi về nghiệp vụ vay sổ tiết kiệm ở đó được không ? Còn tại tỉnh mình chưa bạn nào bên Bưu điện đủ tự tin thi làm chuyên viên khách hàng tại LPB đâu .
Mìh có 1 vài ý kiến thế này thôi..có vẻ bạn nặng nề và hơi coi thường nv BĐ quá... Nv BĐ được đào tạo nghiệp vụ để làm tiết kiệm và làm 1 vài dv của LPB trong giới hạn cho phép, còn về cho vay thì Nv bưu điện hiện giờ chưa có thẩm quyền để làm,Nhưg k phải chỉ cho vay hưu trí mà cho vay cả cnvc,cá nhân có nhu cầu nữa....sau này có lên PGD bưu điện thì cũng có 1cv riêg nên nv bưu chính k phải làm.mà chỉ thu gom hồ sơ.cái đó là để giảm tải công việc cho nv cvkh LPB thôi.cũng như ngân hàng..gdv cũng chỉ phải tư vấn bán chéo sản phẩm thôi chứ k ai cấp quyền cho b thẩm định cho vay....còn b nói là có cho họ tài liệu cũng k nhân viên bưu chính nào giám thi là b nhầm..vì nv bưu chính có ng học nv bưu chính..nhưg cũng có ng đào tạo từ Nh(HVNh vẫn về BĐ làm tiết kiệm BĐ í thôi)...họ k thi..vì nhiều lý do.nếu vì đam mê ngân hàng thì Bưu điện cũng được lm như những gdv ngân hàng..chỉ k được trọng tâm như ngân hàng thôi và k áp lực lớn về chỉ tiêu...t2 nếu đã là nv bưu điện lâu năm oy thì sẽ có giới hạn về tuổi tác và nhiều lý do nếu có đi thi tuyển cũng sẽ bị xoáy( b đi thi nh oy thì b biết ) và chẳng ai zại gì bỏ..t3.sinh viên mới ra trường có thể có cơ hội vào được rất nhiều cq,ngân hàng..nhưng k phải ai cũng vào được BĐ...[emoji4][emoji4] t chỉ có ý kiến vậy thôi..mog b đừng nặng nề với bưu điện nthế !!

Chỉnh sửa lần cuối:
E phỏng vấn đậu bên lieenvietpostbank chi nhánh an giang, sau đó thi trắc nghiệm trên hội sở trên 60% anh nhận sự hội sở bảo đậu, đt xuống anh nhân sự chi nhánh, ảnh cũng bảo đậu. Khoảng 3 ngày sau thì anh nhân sự bên hội sở đt mình kêu là bổ sung hồ sơ, hỏi mình lại 1 vài thông tin, ( nhưng đang lúc combat trong liên minh huyền thoại) mình trả lời hờ hững ko trao chuốt như hôm phỏng vấn. Từ đó đến nay ko thấy nữa? Gần 2 tuần rồi, có bạn nào cho mình biết mình có rớt ko? Tại hỏi anh nhân sự chi nhánh ảnh bảo chắc đậu rồi, chuẩn bị về đội ảnh mà hơn 2 tuần ùi. Thấy đuối đuối.

Bạn nào làm việc ở LVB rồi, cho mình hỏi lương + thưởng đối với CV Qhkh , Tổ trưởng khdn , phụ trách phòng khdn như thế nào đc k?!

Nghe vậy thôi, chứ tên tuổi Đông Á củng lớn, chẳng hạn như Ocean Bank đấy, họ mang tiếng sáp nhập nhưng vẫn giữ nguyên quy mô và hoạt động, không thay tên luôn, chỉ có là lãnh đạo hiện tại không phải của Ocean Bank nửa mà hoàn toàn là của bên Bank quản lý(hình như Vietinbank luôn ó)...:p:p:p..cứ yên tâm nộp đi, họ cơ cấu đâu mình ngồi đó, chính sách, cơ chế vẫn như cũ.

Đọc lại chỉ thị của thủ tướng đi nhé. Tư vấn cho người khác thì nắm rõ hãy nói

Tin tuyển dụng mới nhất

Thống kê MXH

Tổng số chủ đề
34,575
Số bình luận
528,081
Tổng số thành viên
351,414
Thành viên mới nhất
taihitclubto
Back